Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Lỗi mất source apt.modmyi.com ............

Bực mình với cái JBU 5.01 này quá, còn lỗi nhiều hơn cả hồi JB tethered. Tình hình là sáng nay e RS rồi JB cho con ip4 5.01 ngon lành rồi, tưởng cứ thế mà dùng, ai ngờ lúc add source cydia.vn thì lúc đầu nó chạy rất ngon lành, xong đến khúc cuối thì hiện lên dòng chữ vàng : GPG error: http : //apt. modmyi .com stable Release The following signatures were invalid: BADSIG 87F92E166197E890

E cũng đã thử add các source khác nhưng mà lúc nãy thử cài Spire thì cũng ko dc (mặc dù nó ko báo lỗi trên mà cứ báo Failed to deleted ......) .
    Cuối cùng e xóa luôn cái source apt.modmyi.com đi thì lại add source cydia.vn ngon lành ko lỗi liếc j cả.
    Có bác nào biết lỗi này là như thế nào ko ................

mình thì vẫn để lun source apt.modmyi.com và add cydia.vn cũng báo chữ vàng chữ đỏ tùm lum nhưng vẫn dùng dc còn 2 source là ihackrepo.com và cydia.xselize.com thi ko add dcbo tay rùi

chắc cho sever bị gì thôi, cái source đó + source của dev team đều trắng xóa, xài đc mỗi bigboss

Mình cũng bị vậy, đoán là server đang overload nên tạm thời chưa làm gì được

Trích dẫn Gửi bởi nguyen bao
    mình thì vẫn để lun source apt.modmyi.com và add cydia.vn cũng báo chữ vàng chữ đỏ tùm lum nhưng vẫn dùng dc còn 2 source là ihackrepo.com và cydia.xselize.com thi ko add dcbo tay rùi
    với lại 1 phần là do mạng nhà bạn nữa, chứ mình vẫn add đc xsellize, nhưng chậm lắm
    còn gsm thì tẹt ga [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi reimondo
    Bực mình với cái JBU 5.01 này quá, còn lỗi nhiều hơn cả hồi JB tethered. Tình hình là sáng nay e RS rồi JB cho con ip4 5.01 ngon lành rồi, tưởng cứ thế mà dùng, ai ngờ lúc add source cydia.vn thì lúc đầu nó chạy rất ngon lành, xong đến khúc cuối thì hiện lên dòng chữ vàng : GPG error: http : //apt. modmyi .com stable Release The following signatures were invalid: BADSIG 87F92E166197E890

E cũng đã thử add các source khác nhưng mà lúc nãy thử cài Spire thì cũng ko dc (mặc dù nó ko báo lỗi trên mà cứ báo Failed to deleted ......) .
    Cuối cùng e xóa luôn cái source apt.modmyi.com đi thì lại add source cydia.vn ngon lành ko lỗi liếc j cả.
    Tạm thời source Modmyi chưa ổn định thôi, nếu Bạn lỡ tay xóa rồi mà ko add lại được trên Cydia thì làm cách sau:
    - Bạn down file source modyi.plist theo link này : http://dl.dropbox.com/u/33801489/modmyi.list
    - Dùng iFile (cài trên GSM source) hay iFunbox hay winSCP copy file vào sources list theo đường dẫn : private/etc/apt/sources.list.d
    -Thoát iFile rồi tiến hành chạy lại Cydia cho nó load nhé, nếu xuất hiện mấy cái cảnh báo miss load file hay j j đó thì kệ đi ko sao cả - vì source chưa thực sự tương thích v/s Cydia v1.1.3 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sent from iPhone using Tinh tế

Đang ở
    304/66/18 bui dinh tuy binh thanh
    Chắc mới jb un ios 5.0.1 được nên dân chúng làm nghẽn server chăng?

Trích dẫn Gửi bởi vince2409
    với lại 1 phần là do mạng nhà bạn nữa, chứ mình vẫn add đc xsellize, nhưng chậm lắm
    còn gsm thì tẹt ga [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ko phải do mang đâu bạn ak mình vẫn sử dụng bình thường mà ko add dc từ bản 10b1 tới giờ lun nay cũng 3-4 ngày rùi từ lúc mới JBU là bị liền cho tới giờ lun có ai giúp vơi

Trích dẫn Gửi bởi reimondo

khuyên bạn đừng nên xóa các source sau đây apt.modmyi.com, apt.thebigboss.org và cydia.zodttd.com vì đây là những source mặc định của Cydia, hiện nay do Cydia vừa nâng cấp lên version 1.1.3 nhằm tăng tính tương thích cho iOS 5.0.1 nên có một số source bị lỗi do chưa update kịp với Cydia, nếu xóa đi thì khi vào Cydia sẽ báo lỗi.
    source apt.modmyi.com chuyên cung cấp cho bạn themes (gói giao diện cho iPhone) dùng cho winterboard, do đó nếu xóa bạn sẽ khó kiếm themes cho iPhone. Bạn có thể add lại source này theo chỉ dẫn như trên

Vừa thử add hackulo thì bị như hình này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Có lẽ tại cydia 1.1.3 chưa tương thích với một số source nên thế, chứ mạng mọt nhà mình đều ok, và mình thử cả wifi cả 3G đều bị [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Giành cho ai lỡ tay xóa mất Source modmyi IOS 5.1.1 IPAD 2
    Bởi ttst2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 04:54 AM
  2. Cydia bị lỗi khi add source-Cần giúp đỡ
    Bởi thuanhiepthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 04:46 AM
  3. Có cách nào add source cydia không cần wifi không ?
    Bởi hieuhier trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-08-2013, 04:54 PM
  4. Hướng dẫn khắc phục tình trạng 5.0.1 JBU lỗi source cydia
    Bởi hienpq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 12:17 AM
  5. Ipad 2 có thể add source iphone.gsm.vn/vn được không?
    Bởi dungdv trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-01-2012, 05:28 AM