Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Lỗi khó treo táo ip4s

Chào các bác!
    Tình hình là em đang dùng 4s, từ trước đến giờ vẫn dùng bình thường. Hôm nay em cài thêm cái <span style="font-family: 'verdana'"><span style="font-size: 12px">Resupported 4.0+ từ cydia.vn. Cài xong nó bắt resping lại nhưng sau khi resping lại thì màn hình chỉ hiện mỗi quả táo thôi không vào được, em bật đi bật lại mấy lần thì có lúc được lúc không, nếu mà vào được springboard thì các app ..... cài qua itunes cũng không dùng được. có cao thủ nào xem nguyên nhân va chỉ em hướng khắc phục. em nghĩ là do xung đột nhưng khổ nổi không vào được cydia để gỡ ra, hic. mà máy e thì đang dùng 5.1.1, giờ mà phải RS lại lên 6.0.1 thì toi. hic. Mong các cao thủ giúp đỡ. Chân thành cảm ơn!</span></span>

Dùng redsnow 15b3 restore lại 5.1.1bạn nhé. Yêu cầu là có shsh 5.1.1. BB bị nâng lên cao nhất

thế không có shsh thì không làm gì được hả bác. vì máy em đang chạy 5.1.1 nhưng chưa lưu shsh. có cách nào khác không bác

- <span style="font-family: 'verdana'"><span style="font-size: 12px">nếu mà vào được springboard thì các app ..... cài qua itunes cũng không dùng được. có cao thủ nào xem nguyên nhân va chỉ em hướng khắc phục. em nghĩ là do xung đột nhưng khổ nổi không vào được cydia để gỡ ra</span></span>
    <span style="font-family: 'verdana'"><span style="font-size: 12px">- nếu vào được thì dùng tinyumbrella-6.01.01 lưu shsh lại rồi </span></span>
    Dùng redsnow 15b3 restore lại 5.1.1 bạn nhé.. BB bị nâng lên cao nhất ( hình như là 3.0.04 )

Trích dẫn Gửi bởi BinApple
    - <span style="font-family: 'verdana'"><span style="font-size: 12px">nếu mà vào được springboard thì các app ..... cài qua itunes cũng không dùng được. có cao thủ nào xem nguyên nhân va chỉ em hướng khắc phục. em nghĩ là do xung đột nhưng khổ nổi không vào được cydia để gỡ ra</span></span>
    <span style="font-family: 'verdana'"><span style="font-size: 12px">- nếu vào được thì dùng tinyumbrella-6.01.01 lưu shsh lại rồi </span></span>
    Dùng redsnow 15b3 restore lại 5.1.1 bạn nhé.. BB bị nâng lên cao nhất ( hình như là 3.0.04 )
    nhưng mà không có shsh của 5.1.1 thì làm gì rs lại được 5.1.1 hả bác. Bác chỉ cho em cách với. mà bị nâng bb lên cao nhát thì có bị ảnh hưởng gì không bác. máy em 4s wordl

ko có shsh 5.1.1 thì ko restore lai 5.1.1 cho 4s của bạn đc,hoặc nếu có shsh nhưng ko phải do bạn Restore mà do update qua OTA thì cũng ko RS lại 5.1.1 đc,vì vậy h nếu buộc phải RS lại thì bạn chỉ có lên thẳng 6.0.1 luôn,BB nâng cao hay ko thì máy World ko cần quan tâm ^^!

Ráng canh vào được Springboard trượt tư trên Status Bar xuống để vào Safe Mode, nhấn OK sẽ vào Cydia được để Remove Resupported 4.0, app này đâu tương thích 5.1.1 mà xài?

Trích dẫn Gửi bởi cydiatoday
    Ráng canh vào được Springboard trượt tư trên Status Bar xuống để vào Safe Mode, nhấn OK sẽ vào Cydia được để Remove Resupported 4.0, app này đâu tương thích 5.1.1 mà xài?
    Cháu không biết nên mới cài vào bác ạ. Có khi nào nó chết hẳn luôn phải lên 6 không bác. canh mãi từ sang tời giờ mà vẫn không được hic. đúng là ngu thì chết không bệnh tật gì bác nhi

Trích dẫn Gửi bởi vanty2405
    Cháu không biết nên mới cài vào bác ạ. Có khi nào nó chết hẳn luôn phải lên 6 không bác. canh mãi từ sang tời giờ mà vẫn không được hic. đúng là ngu thì chết không bệnh tật gì bác nhi
    dùng ifunbox có đọc đc hệ thống của ip ko?

cảm ơn tất cả các bác. em đã làm được rồi. Em để cho nó hết hẳn pin sau đó cắm sạc vào, bật nguồn lên và ấn nút volume + liên tục thì nó lên được safe mode và vào cydia gỡ cái thằng resupported ra rồi. giờ máy em lại bình thường rồi các bác ạ. may quá tưởng phải lên 6 thì toi. thôi từ nay klhoong vọc vạch gì trên cydia nữa chỉ cài những cái cơ bản thôi hic. Chân thành cảm ơn tất cả các bác!

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các bạn giúp mình con ip4s này
    Bởi lediem_itvn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 04:59 PM
  2. Nâng cấp IP4S từ 5.0 lên 5.1.1 có lưu SH
    Bởi vanlove01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:47 AM
  3. giúp ip4s
    Bởi thegioimuonmau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6