Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Đang ở
    Cần Thơ

Lỗi khi restore IP4 world ???

Tinh hình là e đang dùng con IP4 world 5.1.1-9b206 chưa JB ( trước nó ở 5.1.1 - 9b208 đã JB e ms cho xuống 5.1.1-9b206 ) . Giờ e muốn restore lại bản 5.1.1-9b206 ( vì máy e nhiều thứ linh tinh nên muốn restore cho sạch [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ) E đã tải FW gốc về rồi e làm như sau ( e chưa đưa về DFU vì có bác bảo e là không cần [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nên e cũng trả đưa về DFU nữa mà restore luôn) :
    1- E kết nối ip với PC
    2- E chọn FW gốc ( E chỉ thích dùng bản gốc còn bản custom e ko khoái lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )
    3- Đang restore gặp lỗi 3194
    4- E mở Tinyumbrella rồi chạy Stats TSS server 5- Sau khi hết được lỗi 3194 e chạy lại từ bước 1 thì lại bị lỗi 11 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đó là quá trình e restore còn sau lỗi 11 thì bị lỗi gì nữa e cũng chịu có bác nào cao nhận chỉ e cách để e có thể restore và JB hoàn chỉnh cho con IP của e mà ko gặp lỗi gì với . Thank các bác nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/S : E ms vọc vạch iphone nên các bác chỉ e kĩ 1 tý cho e dễ hiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi LOL Huyền Thoại
    Tinh hình là e đang dùng con IP4 world 5.1.1-9b206 chưa JB ( trước nó ở 5.1.1 - 9b208 đã JB e ms cho xuống 5.1.1-9b206 ) . Giờ e muốn restore lại bản 5.1.1-9b206 ( vì máy e nhiều thứ linh tinh nên muốn restore cho sạch [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ) E đã tải FW gốc về rồi e làm như sau ( e chưa đưa về DFU vì có bác bảo e là không cần [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nên e cũng trả đưa về DFU nữa mà restore luôn) :
    1- E kết nối ip với PC
    2- E chọn FW gốc ( E chỉ thích dùng bản gốc còn bản custom e ko khoái lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )
    3- Đang restore gặp lỗi 3194
    4- E mở Tinyumbrella rồi chạy Stats TSS server 5- Sau khi hết được lỗi 3194 e chạy lại từ bước 1 thì lại bị lỗi 11 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đó là quá trình e restore còn sau lỗi 11 thì bị lỗi gì nữa e cũng chịu có bác nào cao nhận chỉ e cách để e có thể restore và JB hoàn chỉnh cho con IP của e mà ko gặp lỗi gì với . Thank các bác nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/S : E ms vọc vạch iphone nên các bác chỉ e kĩ 1 tý cho e dễ hiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    5.1.1 phải nhúng shsh vào mới RT đc nhé bạn! dùng redsnow 0.9.14b2 nhúng shsh vào FW gốc!
    Cut host ra hoặc sửa host lại!
    Đưa về DFU để RT cho sạch!
    Ko cần chạy tinyumbrella cũng đc!

Dùng rednow 0.9.15b3 retore fw gốc ok nhé làm theo hướng dẫn của bác cydiatoday đó bạn

E tưởng máy world thì chạy đc FW gốc chứ sao cần phải nhúng hả bác ?????????????

E tưởng máy world thì chạy đc FW gốc chứ sao cần phải nhúng hả bác ?????????????
    World hay lock cũng cần có shsh mới RT lại đc!!! World thì đc phép nhúng vào FW gốc!

Trích dẫn Gửi bởi hoaniphone15
    World hay lock cũng cần có shsh mới RT lại đc!!! World thì đc phép nhúng vào FW gốc!
    Thế có nghĩa là máy e ko restore đc bằng FW gốc hả ?????

Thế có nghĩa là máy e ko restore đc bằng FW gốc hả ?????
    đc nhưng phải nhúng shsh vào nếu có!!

Trích dẫn Gửi bởi hoaniphone15
    đc nhưng phải nhúng shsh vào nếu có!!
    e có bản nhúng đó rồi nhưng muốn dùng nguyên bản gốc khi tải từ web về thì có đc ko bác

khóa shsh rồi nên phải nhúng shsh vào bản gốc mới có thể rs lại bản gốc đó thui.cái shsh đó là riêng của máy bạn mà nhúng vào bản gốc lun mà chứ đâu phải bản mod chế j đâu.mình cũng đang xài 206 nè bạn

Theo mình thì iPhone4 của bạn có SHSH 5.1.1 nên dùng Redsn0w 0.9.15b3 re-restore phát ăn ngay, không cần TU hay iTunes.

Các Chủ đề tương tự

1. 3gs world restore 6.0.1 lỗi lạ.
    Bởi vonam23 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-18-2012, 03:51 PM
  2. Cho mình hỏi : 4s World 5.1.1 giờ muốn restore lại vẫn 5.1.1 có được không?
    Bởi chickendancing001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-15-2012, 10:03 AM
  3. 4s world restore 6.0.1 bị lỗi
    Bởi quanaosi7 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-13-2012, 03:32 AM
  4. [Help]IP4 World restore FW goc 5.1.1 bi loi
    Bởi dinhnghi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-25-2012, 04:41 PM
  5. mình cần restore ip4 world