Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

iphone 4 viettel bị chậm kinh người

con iphone của bác e. e đã nâng lên 5.1.1 lúc mà 5.1.1 là mới nhất và JB các kiểu. cài các app trọng .dùng bt. tự dưng time gần đây. máy bị delay khi mình làm bất cứ công việc gì. bật multytask thì nó phải delay 2s. còn khởi động thì lâu. duy chỉ mỗi kéo sang trang thì ko giật.
    máy có đủ shsh từ 4.1 đến 5.1.1 . trước bị em đã 1 lần backup xong dùng Custom FW như các bác nói để restore nhưng chỉ đỡ hơn xíu. giờ nó lại bị lại.
    ai có hướng giải quyết nào ko ạ

Restore lai rui Set New Iphone thử đi bạn

Bác làm cái tiêu đề ghê quá, đề nghị sửa đổi lại không chị em hiểu nhầm ![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

iphone 4 chậm kinh người [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thực ra máy nào cài nhiều thì chậm đó là điều hiển nhiên app thì ko sao máy tôi ip4 lock 32gb cài app gần 12trang. cydia chỉ cài 1 số cái hỗ trợ unlock và free ram, activator, sbsetting, bitesms, barrel hết r mà thấy bt....... 3gs cũng thế có thể bạn cài nhiều tweak trên cydia wá nên nó hao ram đấy..... lâu lâu nó khựng mới sướng chứ bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi boybay
    Restore lai rui Set New Iphone thử đi bạn
    mình đã restore xong up lại FW custom mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. rồi setup lại new iphone mà vẫn vậy đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi gunzz
    iphone 4 chậm kinh người [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thực ra máy nào cài nhiều thì chậm đó là điều hiển nhiên app thì ko sao máy tôi ip4 lock 32gb cài app gần 12trang. cydia chỉ cài 1 số cái hỗ trợ unlock và free ram, activator, sbsetting, bitesms, barrel hết r mà thấy bt....... 3gs cũng thế có thể bạn cài nhiều tweak trên cydia wá nên nó hao ram đấy..... lâu lâu nó khựng mới sướng chứ bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thực tế máy lúc chưa cài càm giác đã chậm rồi.
    xong lúc cài thêm cái sygic vs radio vs pages thôi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

mình cũng bị tương tự, thỉnh thoảng bị delay, có cao thủ nào khắc phục được lỗi này ko/.?

sao cái này các cao thủ ko thấy đâu cả nhỉ. mình search thì toàn các anh em bị lỗi vào nc vs nhau. bùn

up cho các bạn bị lỗi tương tự. hóng cao nhân

máy sao lại "bị chậm kinh người" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]... Đề nghị sửa lại cái tiêu đề nhé, thâm thúy quá cơ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

1. lúc chạy bạn có cảm giác máy nóng lên không?
    2. máy này là bạn mua lại hay là mua chính hãng. Trước đây có chọt chẹt gì vào em ấy hay chưa?
    3. Firmware custom bạn cài vào máy được làm từ tool nào? Redsn0w hay là sn0wbreeze? theo đánh giá thì làm từ sn0wbreeze sẽ có độ ổn định cao hơn, làm từ Redsn0w có khá nhiều bất cập.
    Giải pháp tạm thời:
    - Nếu là máy world, restore lại firmware gốc, rồi tiếp tục theo dõi.
    - Nếu là máy lock, làm lại firmware custom từ sn0wbreeze rồi restore.
    sau khi restore thì tiếp tục theo dõi thôi, nếu vẫn còn bị -> đành phải kiểm tra đến phần cứng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  2. IOS 6.1 trên Iphone 4 sóng yếu kinh khủng.!
    Bởi yeuanhsuotdoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 02-20-2013, 05:51 AM
  3. Iphone 4s lên 6.1 bị lỗi 3g, ai giúp với, e xin gửi thẻ 20k viettel ạ!
    Bởi nguyenanh711 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 09:35 AM
  4. Up lại rom cho iphone 4s lock viettel có cần lưu ý gì không ạ?
    Bởi Suckhoelamsep trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 04:06 PM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-08-2012, 04:28 PM