Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

Khắc phục lỗi wifi và hao pin trên 4s

Rất nhiều bạn dùng 4s khi lên ios6 gặp phải lỗi này ( 4 thường thì về 5.1.1 là ok nhé)
    Bản thân mình cũng gặp lỗi này khi bản 6 vừa ra...tính đến giờ cũng 4tháng rồi, sau đây mình
    hướng dẫn một số thao tác để khắc phục tình trạng lỗi wifi và hao pin, các bạn có thể làm theo
    mình đã thử nghiệm trên 3 máy 4s ko on/off dc wifi. kết quả = 1 con trở lại bình thường
    2 con khác on dc wifi nhưng ko kết nối dc. pin khoẻ lại như cũ.
    - các bạn RT lại máy cho sạch sẽ (có máy sẽ ok ngay khi làm vậy)
    - dùng 3G cài một số app vovradio, nhaccuatui...rồi sử dụng khoảng 2 tiếng ( máy của mình cài 2 cái này là ok luôn)
    - cài 2 app trên ko dc các bạn cố gắng cài thêm nhiều app nữa trên istore và dùng có thể sẽ dc nhé..
    Tuyệt đối ko thay chip wifi làm gì...đấy là cách mà mình đã làm dc, chia sẻ cho các bạn thử nhé
    vì khi ko on\off dc wifi thì pin hao rất nhanh, nếu on/off dc wifi mà ko kết nối dc thì pin cũng ko hao nữa nên các bạn có thể dùng vậy để đợi tool nhé, khi dc rồi tuyệt đối ko dc tắt máy nhé, vì máy của mình từ khi dc mình ko tắt đi lần nào, chánh tình trạng lại ko on/off wifi trở lại

Thank bác đã báo cho anh em biết@@ nhiều ng k biết tưởng máy hỏng mang đi thay chip thi khổ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em bán máy toàn 6.0.1 chưa bao h gặp lỗi này[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] máy thường restore sạch sẽ cài app đầy đủ là bán chưa từng thấy lỗi wifi hay hao pin khi để qua đêm^^

Có phải restore backup lại kg bác hay để máy mới hoàn toàn rồi cài 2 apps kia vào?Bác chạy App nào trong vòng 2 tiếng?​