Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

restore bi trắng màn hình có phải lỗi phần cứng không

Minh mới mua ip 3gs 2012 tại 330- đường láng cách đây 2 hôm. FW: 6.0.1, bản world. Về nhà restore lại máy bằng itunes, thì fw vẫn bung bình thường, đến đoạn prepare ip cũng bình thường, nhưng đến đoạn sau thì chỉ thấy màn hình trắng xóa, không hiện biểu tượng load trên màn hình, còn trên itunes thì đề wait for iphone...chờ mãi cũng không xong. Sau đó đành vào lại chế độ DFU bằng sn0wbreeze-v2.9.7, redsn0w_win_0.9.15b3, ireb rồi restore lại cũng gặp tình trạng tương tự. Đổi máy tình khác cài cũng thế, dùng cap xịn của con ip cũ của mình cũng thế. Đành tắt máy đắp chăn. Giờ thử bấm home và nút nguồn cũng không lên, sạc không lên biểu tượng xạc. Chỉ có cắm vào itunes thì đòi restore
    Cho mình hỏi có phải máy lỗi phần cững để mình ra đổi máy khác vì t còn 10 ngày để được đổi máy nếu lỗi (nhưng không biết cửa hàng này có cho đổi không) hay chỉ lỗi phần mềm và chỉ mình cách khắc phục với
    Thanks mọi người

Bung náy ra tháo nmain ra khỏi chân pin 15phut xem hết ko ? Ko thì lỗi phần cứng chắc rùi còn bảo hành mang ra cửa hàng cho lẹ

đưa máy về DFU bằng ireb r6 download gốc 6.0.1 về rs thẳng gốc luôn vì world ko ngán j hết máy bạn ko bị fần cứng đâu đừng lo

Thế a. Tháo máy thì mất tem. Xui nhà, mua hộ ông anh ở quê, may chưa mang về

đừng dại mà bug máy làm j nếu muốn thoát DFU bấm power+home cho đến khi nào lên táo thì thôi

Trích dẫn Gửi bởi gunzz
    đưa máy về DFU bằng ireb r6 download gốc 6.0.1 về rs thẳng gốc luôn vì world ko ngán j hết máy bạn ko bị fần cứng đâu đừng lo
    T dowload fw gốc bằng itunes rồi, restore từ đầu vẫn bị thế

Trích dẫn Gửi bởi thegoodsurgeon
    T dowload fw gốc bằng itunes rồi, restore từ đầu vẫn bị thế
    Ặc lỗi màn hình trắng đó ko bung máy ra cứ cố tình retore đi rùi bít hậu quả liền ah đừng nói mình ko cảnh báo nhé . Mà hỏi bạn thêm chút nữa là khi đến quãng màn hình tráng đó itune báo lỗi bao nhiêu vậy bạn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlang90
    Ặc lỗi màn hình trắng đó ko bung máy ra cứ cố tình retore đi rùi bít hậu quả liền ah đừng nói mình ko cảnh báo nhé . Mà hỏi bạn thêm chút nữa là khi đến quãng màn hình tráng đó itune báo lỗi bao nhiêu vậy bạn
    itune ko báo gì ,màng hình vẩn trắng ,mình từng bị 1 con như vậy ,đem đi BH là oke ,

Itunes ko báo gì, cứ hiện waiting for iphone. Minh để máy nghỉ từ đêm qua. Mới restore 3 lần. Để chiều ra quán bảo hành. T chỉ muốn hỏi hiện tượng đó la do lỗi phần mềm hay phần cứng

Up up up. Các pro cho t biết hiện tượng đó là lỗi phần mềm hay phần cứng để t còn đổi máy. Máy mua cho ông anh ở quê nên hơi ngại, mua phải máy đểu lại phiền mình ra