Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 98

cái này nhìu người than phiền quá, h chỉ đợi apple tiếp tục sửa lỗi thôi bác....

Trích dẫn Gửi bởi leanhngoc06
    Mình mới mua Iphone 4S va update lên OS 5.0.1 nhưng liên tục bị mất sóng mobifone, bác nào có cao kiến hướng dẫn giùm. Cảm ơn nhiều.
    Mình thử 4S với 3 sim mobi, viettel và vina rồi, kết quả là sóng với viettel là tốt nhất, đến vina rồi mobi. Bạn nên tắt 3g khi ko dùng thì sóng ổn định hơn.
    Mình nghĩ là với 4s thì apple hỗ trợ tốt hơn cho các nhà mạng phân phối của nó thì phải. Vì trong phần about nếu bỏ Sim viettel hay Vina thì nó đều nhận carrier đúng tên Viettel hay Vina, riêng với mobi nó chỉ nhận là carrier 11 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. 2 thằng Viettel Vina phân phối IP ở VN [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cảm ơn các bác. Mình luôn tắt 3G khi không dùng đến. Tuy nhiên khi vào wifi thì máy ít bị hiện tượng mất sóng hơn! Thật chẳng hiểu nổi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sent from my iPhone Iphone 4S using Tinh tế

Mình dùng Viettel thấy sóng căng tràn, dùng 3G vào chỗ nào sóng yếu vẫn còn 3 vạch. Nói chung vẫn tương đương iP4, kể cả tốc độ dùng internet 3G cũng vậy. Mình đang dùng iP4S fw 5.0.

Cái này là do sóng 3G của mobifone yếu, có vùng có vùng ko, mình xài iphone 4 thỉnh thoảng đi trên quốc lộ công tác lại no service. Chuyển qua 2G thì ok

Trích dẫn Gửi bởi chung.icenter333
    Cái này là do sóng 3G của mobifone yếu, có vùng có vùng ko, mình xài iphone 4 thỉnh thoảng đi trên quốc lộ công tác lại no service. Chuyển qua 2G thì ok
    Mình luôn tắt 3G khi không dùng mà bác, vấn đề là nó cứ hay "searching" và không có vạch nào cả )-:

em thì không đến nỗi no services nhưng cũng chập chờn lắm , nhảy loạn 3,4,5 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zuzu89
    em thì không đến nỗi no services nhưng cũng chập chờn lắm , nhảy loạn 3,4,5 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chuẩn rồi bạn. Mình dùng mobi, ip4 world vina. Sóng sánh chập chờn liên tục.

Mình dùng mobi đây này sóng sánh ngon lành cành đào chả vấn đề gì! Nạn nên xem lại máy có sao ko hoặc restore lại

Các Chủ đề tương tự

1. MOBIFONE TRẢ TRƯỚC KHÔNG ACTIVATE ĐƯỢC FACE TIME & iMESSAGE
    Bởi b0y92qn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 68
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 07:42 AM
  2. [Help] Iphone4s lock dùng sim ghép bật 3G ko vào đc mạng mobifone
    Bởi noithattrieugia trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 03:26 AM
  3. Cách lấy file Bundle Mobifone khi đã Jailbreak ???
    Bởi haibienbac trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 03:23 AM
  4. iPhone 4S - 5.1 dùng sim ghép nào là ok nhất cho mạng Mobifone ????
    Bởi nguyentham91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 11-26-2012, 06:51 PM
  5. Cần giúp đỡ về 3g mobifone
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-21-2012, 11:01 PM