Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Build custom FW 5.1.1 chọn root memory như thế nào ?

Chào các bạn,

Mình đang tập tành (lần đầu tiên trong đời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) build custom FW 5.1.1 cho con iPhone 3GS Locked New Bootroom BB 5.11.07. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình ở phần chọn root memory chọn bao nhiêu là hợp lý. Mình thử kéo max thanh trượt đến tận .... 7000M (~7Gb). Chả nhẽ chọn được nhiều đến thế ?

Thanks !

root là phân vùng để bạn cài ứng dụng lên, nó tương tự ổ C của máy tính. Thông thường nên để ~1024, nếu máy bác có nhiều thì tăng hơn 1 chút.
    Cái này lý thuyết dung lượng càng lớn thì tốc độ càng nhanh, nhưng thực tế khi thiếu bộ nhớ máy mới chậm vì thế nên để vừa phải, có tăng thêm dung lượng cũng phí chứ chả làm máy nhanh hơn đc đâu. để tầm 1gb-2gb là ok rồi.

Trích dẫn Gửi bởi TheShinichi
    Chào các bạn,

Mình đang tập tành (lần đầu tiên trong đời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) build custom FW 5.1.1 cho con iPhone 3GS Locked New Bootroom BB 5.11.07. Nhờ các bạn tư vấn giúp mình ở phần chọn root memory chọn bao nhiêu là hợp lý. Mình thử kéo max thanh trượt đến tận .... 7000M (~7Gb). Chả nhẽ chọn được nhiều đến thế ?

Thanks !
    nên để khoảng 1.5

Vote 1gb = 1024mb

Cám ơn tất cả các bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình cũng 3GS ios 5.1.1 mình thấy để 1250 là ok nhất, để nhiều cũng chẳng thấy nhanh j, tốn ổ cứng, bạn đừng nhầm lẫn root với ram nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. build custom 6.0.1 sử dụng Sn0wbreeze 2.9.7
    Bởi thuanhiepthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-13-2012, 07:40 PM
  2. Help ! iphone 4 lock RT custom FW 4.2.1 ok, nhưng RT custom FW 5.1.1 bị lỗi 21
    Bởi trinhnhi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 05:52 AM