Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

[Hỏi] Nâng cấp frimware và unlock cho 3GS

mình có đứa bạn dùng 3GS old bootrom đang ở os 4.1 đang muốn lên os 6 nhưng lên bằng itune thì lâu quá. dùng restone bằng itunes thì bị lỗi 1600. còn dùng bằng redsn0w thì không vào được chế độ DFU được mặc dù báo là đang kết nối ở chế độ DFU (dùng win8) dù đã dùng bản custom.
    - bây giờ quyết định dùng itunes chịu khó chờ 1 đêm cũng được nhưng không biết mấy vấn đề là:
    1/ máy old bootrom khi nâng cấp qua itunes có cần quan tâm đến bb không?
    2/ khi lỡ bị nâng lên có unlock được không. hiện tại bb 6.15 (mình chẳng biết vụ này vì ip5 của mình là 1.01)?
    3/ máy old bootrom có cần quan tâm đến SHSH không? nếu không quan tâm thì có phải muốn lên os bao nhiêu cũng được không (os 5 nhưng không lưu shsh)?
    thanks mọi người nhiều

bạn thử về win7 xem thế nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    1.không cần quan tâm đến BB bạn nhé cứ down fw trên 4rum về rồi up bằng itunes cho nhanh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2.3Gs hiện tại theo mình được biết thì BB cao nhất là 6.15 bạn nhé và cũng đã có ultrasn0w unlock được trên io6 rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    3.old bootrom thì không cần quan tâm lắm SHSH [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nếu sai sót gì moi người góp ý thêm vì mình chỉ dựa trên kinh nghiệm cài máy dạo thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    oldboot up thoải mái khôg quan tâm shsh bạn ơi hi cũng là kinh nghiệm cài máy đc 2 ngày @@

Trích dẫn Gửi bởi simhoang
    mình có đứa bạn dùng 3GS old bootrom đang ở os 4.1 đang muốn lên os 6 nhưng lên bằng itune thì lâu quá. dùng restone bằng itunes thì bị lỗi 1600. còn dùng bằng redsn0w thì không vào được chế độ DFU được mặc dù báo là đang kết nối ở chế độ DFU (dùng win8) dù đã dùng bản custom.
    - bây giờ quyết định dùng itunes chịu khó chờ 1 đêm cũng được nhưng không biết mấy vấn đề là:
    1/ máy old bootrom khi nâng cấp qua itunes có cần quan tâm đến bb không?
    2/ khi lỡ bị nâng lên có unlock được không. hiện tại bb 6.15 (mình chẳng biết vụ này vì ip5 của mình là 1.01)?
    3/ máy old bootrom có cần quan tâm đến SHSH không? nếu không quan tâm thì có phải muốn lên os bao nhiêu cũng được không (os 5 nhưng không lưu shsh)?
    thanks mọi người nhiều
    1. rs fw bằng itunes có 2 loại: fw gốc thì nâng (thay đổi) bb, còn cfw thì thường là ko (trừ khi cố tình giữ lại bb fw gốc thì mới nâng). việc này fụ thuộc fw bạn rs ko liên quan old/new booot hay loại ip nào cả.
    2. 3s nếu bị nâng bb thì sẽ hạ xuống được (tuy nhiên sẽ khá rườm rà và kèm theo điều kiện mới được). những máy 3s trước tuần 33/2011 đều ok hết.
    3. old boot ko cần quan tâm shsh khi rs nâng hạ fw nhé (nhưng fải rs bằng cfw mới được, ko thể rs bằng fw gốc). nên bạn có thể cho lên 511 bằng cfw để xài ổn định và được JBU
    tham khảo thêm các vấn đề trên và cách làm ở đây
    3GS toàn tập (lưu/dump/fetch shsh; build cfw old/new boot; restore; unlock; fix push, …) | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi về Frimware Ip 4
    Bởi sanhanoi123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-13-2013, 04:56 PM
  2. [HELP] Upgrade frimware 5.1.1 cho IP4 world
    Bởi myphuongrx trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-12-2013, 04:46 PM
  3. Iphone 4att đã unlock code, itune báo đã unlock nhưng không có sống
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:57 AM
  4. Xin frimware custom ạ :((
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 06:37 PM
  5. Cho mình hỏi 3g xài frimware nào là ổn định nhất ........
    Bởi vietlongttp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 09:02 PM