Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Lỗi Cydia error (2) - không install và uninstall apps được.

Tôi mới xài chiếc iphone 4 lock, sau khi jailbreak (chưa unlock)và cài một số phần mền từ Cydia, hình như là sau khi cài apps "Vietnam v2.0" thì không thể cài bất cứ chương trình nào từ Cydia nữa. Triệu chứng là sau khi download xong, bắt đầu install thì Cydia hiện thông báo này ngay "Sub-process /usr/bin/dpkg returned an error code (2)"

Click vào bất cứ app nào phần disk usage cũng 0.0 Mb. Và khi gỡ bỏ bất kỳ chương trình nào từ Cydia cũng bị báo lỗi không gỡ bỏ được. Tôi cũng lục lọi một số forum nước ngoài nhưng cũng chưa nơi nào có một giải pháp hiệu quả. Trường hợp này tôi thấy cũng rất thường gặp, mong anh em tinhte.vn có kinh nghiệm thì chỉ giáo giùm. đa tạ.

Bạn thử JB lại xem. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

JB bằng cách nào bạn.... vào jailbreakme.com rồi làm lại ah? Nếu làm vậy được thì hay, nhưng không biết được hay không

JB làm gì cho mệt.
    Vào đường dẫn: var/lib/dpkg/info và xóa file com.diadiem.vietnam.list thế là đâu lại vào đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], bug cũ xuất hiện từ ver 2.0

ok! đã làm được! cám ơn các bác nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    11/9 nguyễn oanh, p.10, q. gò vấp
    Cám ơn bác nhiều! Không biết mà lọ mọ kiếm không ra lỗi.

Máy cua mình cũng bị lỗi tương tự nhưng mình chưa cài ifile thì có cách sữa nào khác không các pro ơi?

Cám ơn bạn bibinguyen hôm giờ mình cài vietnam app xong cũng bị lỗi cydia mà kg biết làm sao , làm theo chỉ dẩn của bạn là ok , cám ơn bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Thanhminh66
    Máy cua mình cũng bị lỗi tương tự nhưng mình chưa cài ifile thì có cách sữa nào khác không các pro ơi?
    Thì xài các soft kết nối khác nhu ifunbox, iphone folder, winscp, pcuiste,..... không có thì chỉ có cách restore.

Trích dẫn Gửi bởi Tthanh1964
    Cám ơn bạn bibinguyen hôm giờ mình cài vietnam app xong cũng bị lỗi cydia mà kg biết làm sao , làm theo chỉ dẩn của bạn là ok , cám ơn bạn nhiều
    Nhấn vào nút thank kìa, Hic!

Các Chủ đề tương tự

1. Không thể install apps tu AppstoreVN
    Bởi LamHuynhHai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-19-2013, 10:39 PM
  2. Apps
    Bởi denledhaledco trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-28-2013, 06:45 PM
  3. Tổng hợp các apps trên cydia tương thích với iOS 4.2.1
    Bởi tieudaodao trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại