Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Mấy bác giúp em đoán bênh con 4s này vơis

Em đang xài con 4s cũng được nữa năm nay rồi.dùng bt thì mới qua đang dùng thì nó tự động tắt nguồn rồi bật lên. Tới lúc lên màn hinh táo thì dc nữa chừng thì từ từ tắt ngóm và tự động bật lại,phải tự khởi động lại liên tục gần 10 lần mới sử dụng dc bình thường .Lúc lên được thì có khi xài cả ngày không bị gì.Lúc thì hay bị thường xuyên,Có khi đang xài để màn hình chờ thì cũng tự động tắt và bị như cũ.FW hiện tại của em là 6.1 beta 4 và em thử restore lại 6.0.1 2 lần rồi vẫn không hết.Các bác giúp em đoán bệnh nó vs.Có khi nào bị lõng dây tiếp xúc vs pin không các bác.

Về DFU restore mới 6.0.1 nếu vẫn không khắc phục, đem tiệm kiểm tra vệ sinh các socket xem.

cám ơn bác cyadiatoday nhiều lắm.tại máy em chưa bung bao h nên cũng ngại.lỡ bung ra mà không bị gì thì uổng,em đã đưa về DFU restore 6.0.1 2 lần rồi bác,vẫn ko ăn thua,chắc em phải nghe theo bác thôi.Vì hqua em có mang ra tiệm hỏi thử,nó chỉ nghi là bị hư IC nguồn,mà em nghĩ làm gì hư IC nguồn nếu còn sử dụng được.Hiện tại máy em vẫn đang chạy bt nhưng vẫn hay bị thôi bác

Nếu gần có thể ghé mình kiểm tra xem sao, mình toàn làm cho AE tinhte thôi nên bạn yên tâm, có bác cydiatoday cũng biết nè.

Trích dẫn Gửi bởi cydiatoday
    Về DFU restore mới 6.0.1 nếu vẫn không khắc phục, đem tiệm kiểm tra vệ sinh các socket xem.
    máy cháu cảm biến ánh sáng ko hoạt động..mà nhìn nó khác cảm biến của con khác..nó có 2 ngăn là 2 ô nhỏ..có p bị thay rồi ko ạ..đang sợ máy dựng ..có chỗ nào check đc ko bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi phongnguyen.9192
    máy cháu cảm biến ánh sáng ko hoạt động..mà nhìn nó khác cảm biến của con khác..nó có 2 ngăn là 2 ô nhỏ..có p bị thay rồi ko ạ..đang sợ máy dựng ..có chỗ nào check đc ko bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nếu ở SG ghé mình kiểm tra, lấy cảm biến khác thử cho bạn xem. Còn cảm biến của bạn như vậy là đúng rồi, nó phải có 2 ô nhỏ như thế dù là lô hay zin cũng phải như vậy đó bạn.

Bạn nên mở nắp lưng kiểm tra socket pin , mình cũng bị 1 lần như bạn , mình mở nắp lưng kiểm tra ,vệ sinh sạch sẽ , bây giờ mình vẫn sử dụng bình thường .

Trích dẫn Gửi bởi baovy1
    Bạn nên mở nắp lưng kiểm tra socket pin , mình cũng bị 1 lần như bạn , mình mở nắp lưng kiểm tra ,vệ sinh sạch sẽ , bây giờ mình vẫn sử dụng bình thường .
    http://heaveniphone.com/threads/1070...-iphone-4.html
    Máy mình bị clip này này.Đang sử dụng bt hoặc để màn hình khoá là tự động mờ dần rồi tắt nguồn mở lại,hiện táo rồi mờ dần tắt tiếp.Phải tắt bật lại nhìu lắm mới lên nhưng cứ hay bị nz.1 ngày bị nhìu lần lắm.mình chưa mang ra tiệm nữa.Có phải máy bác giống mình như thế này không?

Cái này không giống mình bạn ah , như đoạn clip của bạn thì mình nghĩ là máy bạn bị phần cứng rồi , bạn cần đem đến thợ uy tín để kiểm tra trước nhé bạn.

Chắc do nguồn rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]