Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Cập nhật lỗi 3G và nhắn tin trên Iphone 5 Sprint

Chào các bạn, mình cũng đang sử dụng ỊP5 Sprint, mình viết bài này nhằm cùng các bạn chia sẻ những kinh nghiệm, cập nhật cách sửa lỗi 3G và nhắn tin trên IP5 của nhà mạng Sprint.

1) Lỗi 3G và nhắn tin trên các máy lock của Sprint không phải lỗi của máy mà do: Nhà mạng Sprint đã khóa, mặc định Sprint là sử dụng băng tầng CDMA nên đã khóa Imesage băng tầng GSM (SPrint hỗ trợ cả CDMA và GSM)

2) đa số các máy mua về mới khui seal (xịn) thì khi active sài sim ghép đều sử dụng 3G và nhắn tin 10 số được, bác nào dính seal dởm (đã active rồi mang về đóng seal lại) các máy này người bán thường nói hên xui .

3) những máy lock đã retore lên các phiên bản IOS cao hơn (bản chính thức) sẽ bị khóa 3G và nhắn tin (có bác nào có ý kiến khác ko?), nếu update thì có thể khóa nt, còn 3G thì cũng có thể vẫn dùng được (hên xui). Bởi vậy bác nào có ý định update thì suy nghĩ kỹ.

4) Những máy quốc tế thì hầu như đã khắc phục bằng cách khôi phục và active lại.

5) Các máy active lại có thể bị lock nt, 3G (tỉ lệ cao)

Cách khắc phục:

1) Mua code lên world

2) Không nên update lên 6.0.2 nếu đang ở 6.0.1

3) Đợi bản jailbreak các hacker unlock được imesage

Các bạn có thông tin gì thì share cho anh em nhé

Liệu jb xog có fix được hay ko?

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhuutrong
    Liệu jb xog có fix được hay ko?
    Cái này còn phải chờ, chưa ai dám nói chắc

Trích dẫn Gửi bởi nhohanoi
    Chào các bạn, mình cũng đang sử dụng ỊP5 Sprint, mình viết bài này nhằm cùng các bạn chia sẻ những kinh nghiệm, cập nhật cách sửa lỗi 3G và nhắn tin trên IP5 của nhà mạng Sprint.

1) Lỗi 3G và nhắn tin trên các máy lock của Sprint không phải lỗi của máy mà do: Nhà mạng Sprint đã khóa, mặc định Sprint là sử dụng băng tầng CDMA nên đã khóa Imesage băng tầng GSM (SPrint hỗ trợ cả CDMA và GSM)

2) đa số các máy mua về mới khui seal (xịn) thì khi active sài sim ghép đều sử dụng 3G và nhắn tin 10 số được, bác nào dính seal dởm (đã active rồi mang về đóng seal lại) các máy này người bán thường nói hên xui .

3) những máy lock đã retore lên các phiên bản IOS cao hơn (bản chính thức) sẽ bị khóa 3G và nhắn tin (có bác nào có ý kiến khác ko?), nếu update thì có thể khóa nt, còn 3G thì cũng có thể vẫn dùng được (hên xui). Bởi vậy bác nào có ý định update thì suy nghĩ kỹ.

4) Những máy quốc tế thì hầu như đã khắc phục bằng cách khôi phục và active lại.

5) Các máy active lại có thể bị lock nt, 3G (tỉ lệ cao)

Cách khắc phục:

1) Mua code lên world

2) Không nên update lên 6.0.2 nếu đang ở 6.0.1

3) Đợi bản jailbreak các hacker unlock được imesage

Các bạn có thông tin gì thì share cho anh em nhé
    tưởng bác fix dc chỉ. Cái này trong dien đàn đa số là biết trên 70% đối với những người đg sài ip5 sprint
    thanks bac vi đã tạo 1 toppic nhac nho

Bác nói câu này ko chuẩn tránh gay hoang mang cho anh em, đừng phán bừa

seal xịn đây check active nó báo chưa active nhưng vẫn ko thể xài đc 3g và sms đây bạn à. đang hóng jb từng ngày đây nè >"<

Topic rất nhảm, dựa vào đâu bác bảo seal dởm, ip5 ra dc bao lâu, hàng lock có mấy ai đi đóng lại seal mà còn lock sprint đóng lại seal thêm lỗ. Máy t tự tay active đây cũng có 3g và nt đâu, nhảm quá close dùm

đa số các máy mua về mới khui seal (xịn) thì khi active sài sim ghép đều sử dụng 3G và nhắn tin 10 số được, bác nào dính seal dởm (đã active rồi mang về đóng seal lại) các máy này người bán thường nói hên xui .

Câu này xem lại à nha, hai con nguyên seal mang từ mẽo về, 1 con active 3g nt ầm ầm, 1 con tịt, ko phải seal dởm hay active đâu nhé, đừng phán linh tinh.

mua code lên W ợ, ở mỹ họ cấm unlock r mà bác, k biết sever có mở lại cho unlock code ý

nhảm nhí

Các Chủ đề tương tự

1. Iphone 5 Sprint đang chạy IOS 6.0 cần fix lỗi sms và 3G gấp
    Bởi nguyenduya trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 04:39 PM
  2. Nâng cấp Iphone 5 Sprint lên 6.01 mà không lên 6.02 ?
    Bởi bangtam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-19-2013, 08:13 PM
  3. iPhone 5 Sprint quốc tế không thể gửi được tin nhắn
    Bởi ngucoc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-30-2012, 08:49 PM
  4. xin giúp đỡ về iphone 4s nhà mạng sprint
    Bởi phuongseoer trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-26-2012, 05:23 PM
  5. iPhone 4S Sprint