Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.

Máy mình đang ngon lành .. chọc chọc sao ra cọng cáp và cái đĩa. Chẳng biết trước đó là firmware mấy nữa. Nhưng giờ restore FW 3.1.3 bản custom nó bị lỗi 1015... rồi mình restore lại FW gốc 3.0 ở chế độ cọng cáp và cái đĩa. Nhưng nó không có sóng gì cả ... up lên 3.1.3 luôn nhưng cũng không có sóng nốt. Cũng thử vài cách chạy Blackra1n nhưng cũng không thành công. Bác nào cao tay xin giúp với ... :cry:

Nếu đang ở fw 3.1.3 thì bạn sử dụng redsn0w 0.9.5b5 để jb, jb xong vào Cydia sẽ thấy source http://repo666.ultrasn0w.com thì vào đấy gài cái ultrasn0w ra, khởi động lại là có sóng.

Chi tiết thì bạn đọc ở topic Hướng dẫn jailbreak và Unlock được đính ở ngoài.
    redsn0w 0.9.5b5

Thanks Bác .. em sẽ test và báo cáo lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tình hình sao rồi bạn?

3g thì lên 4.0.2 lun dc bạn ạ dùng redsn0w 0.9.5b5 để jb và unlock bằng http://repo666.ultrasn0w.com/ có sẵn trong cydia ok lun đã text ok .... có gì ko hiểu l hệ qua yahoo mình chỉ cho valentine_chico_anhvaem okok

trước đây e đang dùng 3.1.3,sau đó e up lên 4.2.1,nhưng e thấy chậm quá,và e đã up lại 3.1.3,e cài ultran0w mà không có sóng,cứ hiện searching như hình trên hoài,không biết e còn lỗi gì hem,mong các a giúp...thanks

sau khi e hạ xuống 3.1.3 thì e cài app không được,mà trước đây thì cài được,cũng chính nhưng app version đó luôn,mà h cài lại thì báo lỗi,những app như là viber,wechat,whatsapp,quicklock,yahoo cài không được gì hết,mong các a giúp e...thanks

Ok rồi thanks các Bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]... cài cái UltraSnow là ok [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

e cài tới cài lun mấy lần cũng không được,chẳng biết làm sao....iphone oải thật....

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn hạ Firmware cho iPhone 3G
    Bởi gamevietinfo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 04:13 AM
  2. Nâng cấp firmware iOS cho iPhone kiểu gì thế này?
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 05:34 PM
  3. HỎI VỀ NÂNG CẤP FIRMWARE CHO IPHONE 3GS
    Bởi quangsct trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 02:11 PM
  4. Hạ firmware cho iPhone 3g
    Bởi TruongICT trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-24-2013, 01:45 AM
  5. iphone 3gs firmware 4.1 lên 5.1.1