Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

cách restore iphone 4 khi dã có file shsh lấy từ ishshit

Đang ở
    hà nội
    khi bạn đã lưu shsh thì sẽ dễ dàng cho việc thay đổi fimwave vì vậy không có gì khó hiểu cả

Mod đã tích những j cần thiết trên đầu rồi mà các bạn làm biếng để ý quá, bạn lập top thế này thì cũng tùm lum thôi.

Mời bạn tham khảo: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...aii-tren-idevices-khi-apple-dai-close-715671/

quá làm biếng . restore là cái dễ nhất đó. quan trong là restore theo kiểu nào và mún bít điều đó thì trên TT có rất nhiều. search là có ngay.

bạn có thể vào google.com đặt câu hỏi cho google.com trả lời dùm bạn còn nhanh hơn bạn lập top này để ace giúp.

cách sử dụng bằng ifaith e ko nói vi e ko sử dụng cách đó ..e chỉ hỏi khi đã có file shsh lấy bằng chương trình ihshit thì làm thế nào để restore lại firmware..có cần chép vào thư mục nào ko hay chỉ cần nhấn shift+restore mà thoi..cám ơn các bạn nhiều

khi có SHSH nào thì bạn có thể restore firmware đó bạn à, và tùy thuộc vào phone của bạn nữa, dòng world thì ko lo về baseband để unlock, chỉ có dòng lock thì lo về vấn đề này mà thôi, và khi muốn preserve baseband thì có fw custom hoặc Tiny Umbrella, nếu tool này support. Kế tiếp thì là việc chỉnh file host, nếu restore fw hiện thời thì chỉnh file host trỏ về server của apple, còn thấp hơn 4.3.3 trở về trước thì trỏ về server saurik

Mình vẫn chưa biết làm thế nào để restore lại firmware khi có đã có file .shsh bằng ishshit. Dùng phần mềm nào và trỏ tới file shsh đã lưu trên mail và đã download về máy? các bác hướng dẫn giúp với. hic hic...

Đang ở
    Hà Nội
    Nếu đã có lưu SHSH thì dễ rồi, vào đây xem

http://www.tinhte.vn/f163/co-ban-huo...d-lock-762012/

Nhớ đọc từ trên xuống, chú ý tới mục HẠ CẤP - RESTORE LẠI FW CŨ HƠN FW MỚI NHẤT. Khi làm cẩn thận tay mắt 1 chút

Trích dẫn Gửi bởi zapo
    Mình vẫn chưa biết làm thế nào để restore lại firmware khi có đã có file .shsh bằng ishshit. Dùng phần mềm nào và trỏ tới file shsh đã lưu trên mail và đã download về máy? các bác hướng dẫn giúp với. hic hic...
    Bạn tải file shsh ở mail về/chép vào thử mục C/user/tên máy tính/ .shsh ( nếu như chưa có file này thì bạn tải tiny umbrella về chạy nó để sao lưu shsh là sẽ có thử mục .shsh, để shsh bạn lấy từ mail về ở đó.
    2) Làm như hướng dẫn ở links phía trên, tóm tắt là sửa file host/kết nối máy và chạy tiny umbrella/đưa m,áy về DFU/mở itunes nhấn shift + restore.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 07:30 PM
  2. Xin được giúp đỡ -Iphone 4s. Rs 5.1.1 báo lỗi lạ. Có lưu shsh File
    Bởi phamthang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 05:31 PM
  3. iPhone 3GS 3.1.2 World restore IOS 5.1.1 lỗi 3194 (đã cut file host)
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 07:35 PM
  4. Các bước downgrade cho iPad3, iPad2, iPhone 4S với Redsn0w 0.9.11b - CẦN CÓ SHSH File!!!
    Bởi tuvantuyensinh247 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 485
    Bài viết cuối: 12-23-2012, 06:57 PM
  5. Update Iphone 4 không có file shsh
    Bởi sangame trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 12-15-2012, 04:21 AM