Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Nhận xét về 6.1 so với bản khác trên 3gs

Mình có cơ hội sử dụng 3gs đã lên 6.1 mới nhất. So sáng về giao diện thì ko thay đổi nhiều. Nhưng khi vuốt và sử dụng các phần mềm cùng 1 loại 3gs khác nhưng bản 4.2 và 4.1 thì 6.1 nhanh hơn hẳn . Độ ổn định thì đương nhiên đó là thế mạnh của ios. Mình cũng sử dụng androi nhưng thật sự androi rất hỗn lộn. và ko ổn định lắm.

Trích dẫn Gửi bởi duyphuongth
    Mình có cơ hội sử dụng 3gs đã lên 6.1 mới nhất. So sáng về giao diện thì ko thay đổi nhiều. Nhưng khi vuốt và sử dụng các phần mềm cùng 1 loại 3gs khác nhưng bản 4.2 và 4.1 thì 6.1 nhanh hơn hẳn . Độ ổn định thì đương nhiên đó là thế mạnh của ios. Mình cũng sử dụng androi nhưng thật sự androi rất hỗn lộn. và ko ổn định lắm.
    Mỗi hđh có ưu khuyết riêng cũng như từng người có thói quen, hiểu về hđh khác nhau chứ bạn ?

Hòa Bình

3gs w,up 6.1 khi mới phát hành được 10p,nói chung ngon hơn các bản củ

3Gs W, Mình thấy cũng được, pin có vẻ khá hơn, chạy nói chung là mượt hơn các os cũ. Tuy nhiên tính đến thời điểm này là đang bị ức chế vì chưa JBU được . . . Dùng ip mà ko jb thì vứt m. . .ẹ nó đi

mình dùng phím home ảo nên khi xoay ngang màn hình hay dọc đôi khi phím home có vẻ bị mắc, ko quay về đc vị trí cũ. có lần phải tắt nguồn khởi động lại. còn mọi cái cảm giác mượt.

3gs, chua JBU thì cài pm gì cần thiết bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi duyphuongth
    Vãi cả phát biểu của bạn này. Chưa tìm hiểu kỹ đã phát ngôn rồi. Không hệ điều hành nào giống hệ điều hành nào cả đâu.

Trích dẫn Gửi bởi tienthembg
    Vãi cả phát biểu của bạn này. Chưa tìm hiểu kỹ đã phát ngôn rồi. Không hệ điều hành nào giống hệ điều hành nào cả đâu.
    Hờ hờ, vẫn còn gà mà!

Trích dẫn Gửi bởi nhutbb8300
    3gs, chua JBU thì cài pm gì cần thiết bạn ?
    cài các phần mềm free như facebook, yahoo, lịch, xem tivi, nói chung là bạn muốn cài cái j thì vào phần App store sau đó nhấn vào tab Top chart rồi đợi nó load sẽ hiện lên phần Free rồi bạn ấn vào chữ See all bạn muốn cài j cũng đc nh phải có tài khoản apple. chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi tienthembg
    mỗi hđh có 1 thế mạnh riêng của nó nói về ios ng dùng đã chấp nhận thì fải theo 1 khuôn khổ của apple đặt ra nói chung là zống như trong tù ( còn những máy muốn vượt ngục Jailbreak thì nó lại khác) nhưng bù lại nó ổn định và app nhiều hơn android là cái chắc thường đc update thường xuyên và bên nhà fát triển t3 chọn hđh ios nhiều hơn là android.......... Nói về android ng dùng có thể tùy chỉnh máy theo ý thích của mình ko có bó buộc vào 1 khuôn khổ nào hết ( mỗi máy mỗi khác tùy vào ý thích ng dùng) nhưng nó lại bị cái là ko ổn định vẫn xuất hiện lag trên những máy cấu hình khủng như galaxy note 2, s3, app thì tương thích vs máy này nhưng chưa chắc máy kia đã xài đc..... thế nên mỗi ng có 1 cách lựa chọn riêng......Mình thì vẫn thích ios hơn là android vì nó tương thích zữa fần cứng vs fần mềm là khá tốt khi so sánh vs 1 con iPhone chíp chỉ có 600mhz trong khi 1 con android chip lên đến 1ghz hiệu suất zữa 2 con là ngang ngang.......apple update fw app tẹc ga android thì chờ đến thu cuối ( ý kiến riêng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )