Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[Giúp Đỡ] - Ipad 2 về restore FW và update lên 5.0.1

Chuyện là mình có con Ipad 2, 3g mới đây thôi, FW là 4.3.3 đã JB

Hổm rày thấy anh em JB được cho iOS 5.0.1 nên từ tối qua up lên 5.0.1

Mà up hoài không được, mình up bằng Itunes (automatic restore and update) đến nửa chừng là văng ra

Tức quá, down FW 5.0.1 về, rồi đưa Ipad 2 thân iu về DFU mode rồi restore (shift + restore) trỏ đến FW mới down về. Kết quả: Lỗi 21, sửa lại rồi lỗi 1602...

Tức quá, down 4.3.3 về restore chạy đến khoảng 60% thì báo lỗi 1

Ức chế quá các bác ơi. Giờ thì con Ipad 2 nằm đó, không biết làm sao cả, màn hình đen sì sì. up cũng không được, restore cũng không xong, bây giờ nằm như cục nhôm với miếng kiếng

Huhu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

---------
    Tối qua đến giờ làm khong được, sáng giờ chưa cơm nước gì luôn, tính hớt tóc ăn Tết mà chưa luôn vì buồn bực con Ipad quá

Các bác vào giúp em với

Chúc các bác Xuân An Khang

down FW chuan roi rt lại, cho e nó ở chế độ recovery đó, hiện cáp và đĩa. Sáng nay mình cũng rỗi hơi úp con ipad len 5.0.1 xg hết rồi nhưng app đã cài trước k chạy, h phải cài lại hết từ đầu, rõ khổ, chỉ vì ham hố

Trích dẫn Gửi bởi allstreet
    down FW chuan roi rt lại, cho e nó ở chế độ recovery đó, hiện cáp và đĩa. Sáng nay mình cũng rỗi hơi úp con ipad len 5.0.1 xg hết rồi nhưng app đã cài trước k chạy, h phải cài lại hết từ đầu, rõ khổ, chỉ vì ham hố
    Hic.. Bác ơi, ở Recovery móde thì báo lỗi 21 bác ơi

Chán quá đi
    --------
    Restore 4.3.3 đến khoảng 60% thì bị lỗi 1

Chời ơi là chời'

Điên mất

bạn phải bình tĩnh nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) đừng có điên lên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] theo mình nghĩ thì máy của bạn, nó vẫn còn ở 4.3.3 JB của bạn thôi, chẳng qua giờ màn hình nó đen thùi lùi ấy mà. Giờ làm thế này nhé:
    1/ xem itunes của bạn là bản mấy nào ? Nên nâng lên 10.5.3.3 nhé, hình như là bản mới I thì phải, mình không nhớ rõ số hiệu lắm.
    2/ giữ nút power và home, làm sao cho nó hiện ra biểu tượng itunes và cáp là được,sau đó dùng tinyumbrella, exit ra khỏi recovery mode, thế này thì nó sẽ đưa máy bạn về tình trạng như cũ.
    3/ sau đó bạn update firmware lên 5.0.1, và từ đó bạn jailbreak bình thường như forum post bài ấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng nhớ nhé, đọc kĩ, hiểu và làm theo, đừng có hấp tấp..

Trích dẫn Gửi bởi hadinhphu
    bạn phải bình tĩnh nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) đừng có điên lên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] theo mình nghĩ thì máy của bạn, nó vẫn còn ở 4.3.3 JB của bạn thôi, chẳng qua giờ màn hình nó đen thùi lùi ấy mà. Giờ làm thế này nhé:
    1/ xem itunes của bạn là bản mấy nào ? Nên nâng lên 10.5.3.3 nhé, hình như là bản mới I thì phải, mình không nhớ rõ số hiệu lắm.
    2/ giữ nút power và home, làm sao cho nó hiện ra biểu tượng itunes và cáp là được,sau đó dùng tinyumbrella, exit ra khỏi recovery mode, thế này thì nó sẽ đưa máy bạn về tình trạng như cũ.
    3/ sau đó bạn update firmware lên 5.0.1, và từ đó bạn jailbreak bình thường như forum post bài ấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng nhớ nhé, đọc kĩ, hiểu và làm theo, đừng có hấp tấp..
    1/ Itunes mình đã up to date (10.5.3.3)
    2/ đã làm cho có hình Itunes và cọng cáp (Recovery Mode)
    3/ Đã làm theo luôn

Kết quả: Lỗi 9
    Hic.. hình như ngày càng nhiều lỗi ra thì phải
    Giờ sao đây các bác ơi

mình cũng up firmware lên 5.0.1 hoài mà cũng không được, toàn bị lỗi 11 ko à. Ai giúp với?

Trích dẫn Gửi bởi conan12
    mình cũng up firmware lên 5.0.1 hoài mà cũng không được, toàn bị lỗi 11 ko à. Ai giúp với?
    Tối hôm qua đến giờ mình up quá chài, có lên đc đâu, nhưng Ipad văng ra thì vẫn còn xài được ở 4.3.3 có JB

Giờ Restore thì bị đen sì sì vậy luôn

sao khổ thế này trời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Trích dẫn Gửi bởi conan12
    sao khổ thế này trời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Lên cho có cao thủ thấy và ghé qua cho anh em mình ăn Tết an tâm nào

Các bạn nên xóa file hosts hoặc move nó ra 1 chỗ khác,nhớ cả file hosts cua T.U nữa,không cần DFU shift restore bình thường,tôi mới làm 3 con đều 100 % thành công

Các Chủ đề tương tự

1. Update ipad 2 4.3.3 lên 5.1.1
    Bởi thanhtanhcm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 06:42 PM
  2. Hỏi về ipad mini 4g 6.0.2 update ota hao pin quá
    Bởi dvms trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 06:06 PM
  3. iPad 3 không JB update 6.0.1 OTA thì bị chết !!!!!
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-28-2012, 01:04 AM
  4. Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-16-2012, 04:03 AM
  5. Hướng dẫn update ipad 2 ios 5.0.1 (9A405) lên ios 5.1.1
    Bởi taigamevui123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-09-2012, 03:59 PM