Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 95

Cao nhân chỉ giáo !!!

Tình hình là e có con iphone 3GS lock, vào itunes bị nó dụ nâng firmware lên 6.0.1
    E mất cả buổi download và update đến khi xong thì nó không nhận sim nữa,nó bắt chọn lựa ngôn ngữ, quốc gia, kết nối wifi để kích hoạt iphone rồi lại báo máy chủ kích hoạt tạm thời không khả dụng,xin thử lại sau hoạt kết nối với itunes để kích hoạt.
    E ngồi kích hoạt trên iphone ca buổi k xog.itunes thì báo Sim Install ... không biết làm sao
    Cao nhân nào biết cách chỉ giùm e. Thanks !!!

lock mà nghịch dại quá....

hix,mới restore lại cái fw 4.1 rùi,nhưng mà nó cũng hok chịu nhận sim lun,biết làm sao ko chỉ với ...

ở hcm thì mang qua mình làm gùm cho

ko nhận là đúng rồi,máy lock chỉ nhận sim mạng lock thôi.giờ build 1 fw cs hackactive 4.1 hoặc fw nào có shsh đó là giải quyết dc

Mình lock ios 6.0.1 đây.
    Bạn download FW ios 6.0, redsn0w 9.15.b3 về.
    Mở red... Vào extras, select ispw chọn Fw ios 6.0, new bootrom chọn yes, old chọn no. Sau đó back, chọn jailbreak, đưa máy về dfu, chọn options jailbreak: install cydia, upgrade baseband ipad nhé.
    Jailbreak xong vào lại dfu. Mở redsn0w, vân select ios 6.0, và chọn justboot, sau khi ip vào màn hình chính, vào cydia install ultrasn0w 1.2.7, ultrasn0w fixer 6x. Restart thì có sóng. Tham khảo thêm trên forum nhé

máy lock thì sau khi nâng FW các bác phải JB và cài ultrasn0w nữa thì mới lên sóng đưọc. chứ để nguyên thế chỉ active mà lên sóng thì nó thành qtế mấy rồi chứ lock gì nữa.

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    máy lock thì sau khi nâng FW các bác phải JB và cài ultrasn0w nữa thì mới lên sóng đưọc. chứ để nguyên thế chỉ active mà lên sóng thì nó thành qtế mấy rồi chứ lock gì nữa.
    Như thế người ta mới hỏi

Trích dẫn Gửi bởi hathuy
    Các bác cho e hỏi là máy e 3gs old boot ios6.0 đã lên QT không có shsh 5.1.1 nay muốn về 5.1.1 được không?

e về lại FW 4.1 có SHSH trước khi up FW 6.0.1 của e,cài ultrasnow 1.2.7 rùi mà nó cứ đang tìm kiếm, đang tìm kiếm ... hix, khổ thân e bị itunes nó dụ .. bác nào có ý kiến nào chỉ e để e làm nốt thế nào ..
    Thanks các bác ...