Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 86

Có nên thay phần cứng để hạ baseband iPhone 4 Lock ?

Chào anh chị em TinhTe,

Hiện nay, do bất cẩn nhầm lẫn đáng tiếc lúc download, giản nén file, unrar, đặt tên... mà em đã restore nhầm firmware gốc 5.0.1 cho em iPhone 4 bản Lock !

Và kết quả là giờ nó là cục gạch siêu cấp - cái iPod Touch luôn :banghead: Baseband đã lên 04.11.08 !

Em thấy nhiều người cũng bị đắp chăn giống vậy. Có người đắp chăn 3 tháng. Có người trùm mền cả 10 tháng...

Em mới bị đắp chiếu mới 1 ngày mà đã thấy nhiều ứng dụng mất đi cái Phone ko hoạt động bình thường là như thế nào rồi ah.. Và đang cảm thấy khó chịu quá !

Nay em muốn hỏi anh chị em thường hay unlock , jailbreak ... iPhone 4, thì giờ có nên thay chip hạ baseband từ 04.11.08 xuống lại 04.10 ko ? Em tham khảo thì :

Giá : tầm 1tr5
    Ưu điểm : biến iPod thành iPhone
    Khuyết điểm : bung máy - mất zin - dễ bị thay linh kiện bên trong - và quan trọng hơn là IMEI bị thay đổi.

Điều em băn khoăn nữa là sau khi thay chip xong thì máy xài có ổn định ko ? Hay là thường bị lỗi này lỗi kia ah ? !

Còn nếu thanh lý thì em thấy trên 5giay bán ra tầm 7tr5 nếu máy đẹp, khách đi thay chip lại 1tr5 tính ra 9tr vẫn tốt.

Còn 1 số bác thương gia thu iPhone đắp chiếu này nhiều lắm, chắc là chờ Tools hay sim ghép Gevey....

Em xin cảm ơn ý kiến của anh chị em.

Một ý nghĩ k hay đâu b. Một là b bán đi hai là chờ toolunlock or sim ghép. Ai lại thay phần cứng để làm vậy bao giờ

Trích dẫn Gửi bởi meotron
    Một ý nghĩ k hay đâu b. Một là b bán đi hai là chờ toolunlock or sim ghép. Ai lại thay phần cứng để làm vậy bao giờ
    tại mình thấy có mấy bạn thay chip rồi và dùng cũng có vẻ khả quan...

còn chờ thì biết chờ đến bao giờ bạn ơi... giống như chờ đợi trong vô vọng vậy.

anyway thanks bạn đã góp ý.

bán.............................................. ..............

Nói thay có phải thay đc ngay đâu, bạn cứ ra thùy dương mà hỏi, nó bảo là để đó nó thử, đc thì tốt mà k đc thì chắc gì cái camera, màn hình, vv..vvv thứ khác có phải là zin!?

Vì nó bảo phải để máy lại một tuần. Mà cũng chưa có ai đi hạ bb theo kiểu đó cả.
    Main word + (Camera + vỏ + màn hình vv..vv) của máy lock = máy word mới cóng.

Trích dẫn Gửi bởi coollonelyman
    tại mình thấy có mấy bạn thay chip rồi và dùng cũng có vẻ khả quan...

còn chờ thì biết chờ đến bao giờ bạn ơi... giống như chờ đợi trong vô vọng vậy.

anyway thanks bạn đã góp ý.
    Vậy b định dùng máy ấy cho đến khi hỏng k sửa đc thì thôi sao b. B thay như vậy lỡ k check dc trên appble là ip gì? Imel sai thì sao, để vậy giữ zin sau bán còn có giá chứ

Chờ đợi sang năm sau lỗi mode, thì bán cho ma à.

Anh em nào thay chip rồi vào cho vài lời giúp.

Trích dẫn Gửi bởi Minhtm
    Nói thay có phải thay đc ngay đâu, bạn cứ ra thùy dương mà hỏi, nó bảo là để đó nó thử, đc thì tốt mà k đc thì chắc gì cái camera, màn hình, vv..vvv thứ khác có phải là zin!?

Vì nó bảo phải để máy lại một tuần. Mà cũng chưa có ai đi hạ bb theo kiểu đó cả.
    Main word + (Camera + vỏ + màn hình vv..vv) của máy lock = máy word mới cóng.
    ý bạn là phải để ở cửa tiệm 1 tuần ?!

sao chắc em mua blackberry về xài lại cho ổn định, đem cục gạch này làm iPod Touch để check email, duyệt web.. đợi năm sau quá :banghead:

PS: Máy world mới cóng mà em cứ tưởng là " máy World mới có sóng "

Trích dẫn Gửi bởi thanhCD5
    Chờ đợi sang năm sau lỗi mode, thì bán cho ma à.
    B thật là vãi lúa. Vậy là b khuyên bác ấy thay phải k? Hi vọng nếu máy b bị như vậy b cg thay nhé

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:52 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi coollonelyman
    ý bạn là phải để ở cửa tiệm 1 tuần ?!

và để biến iPod thành iPhone lại thì yêu cầu là phải Main World + ( camera + vỏ + màn hình ... ) của máy Lock được thay bằng máy World thì mới có sóng lại hả bạn !?

hic... nghe ghê quá ! ! @ @

sao chắc em mua blackberry về xài lại cho ổn định, đem cục gạch này làm iPod Touch để check email, duyệt web.. đợi năm sau quá :banghead:
    Lạy hồn. Ai bảo thay mấy cái đó là thành w.

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn nâng cấp iOS 6 trên iPhone 4, 3GS lock không nâng Baseband (Mac + Win)
    Bởi drspiller11 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 08:13 AM
  2. Help Iphone 4 lock bị mất baseband wifi bluetooth imei iccd
    Bởi seovat.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 06:40 AM
  3. Cần FW Custom nâng baseband 06.15.00 cho iphone 3G lock
    Bởi gameover trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-16-2012, 04:26 AM
  4. [ hỏi đáp ] iphone 4 lock fw 4.2.1 baseband 03.10.01 cần unlock !
    Bởi buidung1021119 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:48 AM
  5. iphone 4 softbank thay cặp baseband
    Bởi diepanhxanhla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 08:23 AM