Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Ipad 3 wifi sau khi lên iOs6.1(JB rồi) không định vị được

Ipad 3 16Gb wifi, của em đang ở 5.1.1 jb ngon lành, dùng pin cực kì trâu,1 tiếng hết khoảng 8% nhưng sau khi restore qua iTunes (tất nhiên là bằng DFU mode) thì jail luôn ok hết. Cài chương trình qua Cydia hay appstorevn đều ok, tất cả đều tuyệt vời, duy chỉ có:
    1./ pin hao một cách khủng khiếp.1 tiếng dùng hết khoảng12-13%. Hao hơn khi ở 5.1.1 rất nhiều các bác ạ
    2./ chức năng định vị (location service) không dùng được, lúc ở 5.1.1 định vị qua wifi cực kì nhanh và chính xác, nhưng sau khi lên 6.1 không thấy icon location ở góc trên bên phải nữa, không thể nào định vị trong maps được. đã thử vô gmaps bằng safari nhưng vẫn không định vị được

Em đã thử restore 6.1 về nguyên gốc (không jailbreak) 4 lần và dùng thử vẫn hao pin và không định vị được y chan như vậy. Lên web search thử thì có 1 bác ở nước ngoài cũng lên support của apple than về vấn đề này mà không thấy có cao kiến gì cả. Các bác có ai bị như vậy thì cho ý kiến với ạ
    Xin hỏi ké là có thể downgrade về 5.1.1 được không ạ, nhớ em nó da diết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chắc là ko về đc rồi , cá nhân mình nghĩ 8 hay 12 13% thì ko chênh lệch bao nhiu ... vẫn chấp nhận đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cái ji hiện đai thì nó hại đien ...

Trích dẫn Gửi bởi Dark-Angel
    Chắc là ko về đc rồi , cá nhân mình nghĩ 8 hay 12 13% thì ko chênh lệch bao nhiu ... vẫn chấp nhận đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cái ji hiện đai thì nó hại đien ...
    khác nhiều lắm chứ bạn, ở 5.1.1 mình xài khoảng tẹt ga 11,12 tiếng là bình thường, không biết làm gì cho hết pin, nhưng mà cái này chưa tới 9 tiếng là ngoải rồi

Mình chịu bạn rồi , nếu idol 5.1.1 thế up lên làm ji ... Sự thay đoi nào chẳng kèm theo rủi ro

thì đâu có ngờ tương lai ảm đạm thế mình mới hỏi đây [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Nếu mình không lầm thì icon location ở góc dưới bên trái, kế bên icon 3D.

Trích dẫn Gửi bởi phenix
    Nếu mình không lầm thì icon location ở góc dưới bên trái, kế bên icon 3D.
    à,đó là nút lệnh định vị, còn ý mình là icon định vị hình mũi tên bên cạnh icon bluetooth đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi cubisn
    à,đó là nút lệnh định vị, còn ý mình là icon định vị hình mũi tên bên cạnh icon bluetooth đó bạn
    ý bạn là status bar icon của location services? Mặc định nó off, có thể bật lại trong Privacy / system services.

cái đó mình biết,tất nhiên mình bật rồi chứ bạn, nhưng không sử dụng được, nó cứ báo "cannot dertermine location" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

up cho các bác cùng cảnh ngộ

Các Chủ đề tương tự

1. nhờ ae giúp đỡ iphone 4 bị treo cáp khi updata từ ios 5.1.1 lên ios6 qua wifi
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 09:13 PM
  2. Cách cài appstore trên ipad sau khi update ios6.1
    Bởi thaonguyenphuong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-16-2013, 07:08 AM
  3. IPad 3 - ios6 đã có JB ?
    Bởi lamcoi_1987 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 78
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 12:52 PM
  4. ipad2 wifi 32gb xài ios6 có jb đc k các bác?
    Bởi namhoang0812 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-17-2012, 07:58 PM
  5. Không thể update lên iOS6 cho new ipad
    Bởi vmx trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 11:51 PM