Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 44

Nâng cấp firmware iOS cho iPhone kiểu gì thế này?

Các bạn cho mình hỏi về việc nâng cấp iOS cho iPhone, ông anh mới để quên cái iPhone ở nhà mình, mình thì chưa dùng iPhone bao giờ, cái iPhone này lại dán phủ hết logo... nên nhìn ngoài mình còn không biết iPhone gì, hình như là 3 hay 3gs gì đó. Thế là táy máy nghịch thế nào vào cái phần cập nhật phần mềm, thực sự nghe đến cập nhật thấy hay hay mình không nghĩ chọn cập nhật thì nó rắc rối thế nào? Thế là bấm vào cập nhật (Hình như phiên bản iOS 6.1 gì đấy, dung lượng khoảng 757 MB), thế là nó không hề cảnh báo, không hề trợ giúp gì cả, hiện thông báo đang xác nhận gì đó rồi một lúc sau màn hình máy cứ nhấp nháy tắt + sáng (với logo quả táo cắn dở). Các bạn cho mình hỏi là có phải nó đang cập nhật không?

Chết cái là lúc đó máy chưa được kết nối với máy tính, thế thì cập nhật kiểu gì bây giờ? Không lẽ nó load với mạng 3G qua SIM về rồi mới cài đặt à? Thế thì lâu lắm, liệu có cách nào cancel tiến trình này không vậy???

Các bạn cho mình một lời khuyên với... Cám ơn nhiều!

vô about đọc số seri, imei r` tính típ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

6.1 thì chắc chắn là 3gsroaif [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Máy bác là 3gs nhé, fw6.1 chỉ hỗ trợ từ 3gs, bác nên down fw6.1 trên web rồi update qua pc. Bác táy máy thế là mất hết dữ liệu nếu như anh trai bác ko bật icloud....

Lần sau bạn ko rành ko biết, mà lại còn ko phải máy mình thì tốt nhất đừng nghịch nhé, hại người khác hại cả mình đấy.

Còn cái chuyện bạn nói là up FW OTA trực tiếp trên iphone, chỉ cần có mạng thôi là dc (nhưng mà cái OTA này cực kì chập chờn).

Bây h thử giữ Home + Power tầm 10 s cho nó reset lại máy xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi reimondo
    Lần sau bạn ko rành ko biết, mà lại còn ko phải máy mình thì tốt nhất đừng nghịch nhé, hại người khác hại cả mình đấy.

Còn cái chuyện bạn nói là up FW OTA trực tiếp trên iphone, chỉ cần có mạng thôi là dc (nhưng mà cái OTA này cực kì chập chờn).

Bây h thử giữ Home + Power tầm 10 s cho nó reset lại máy xem thế nào
    Bạn có chắc không vậy? Liệu reset lại có sao ko? Bây giờ nó cứ nhấp nháy thế mà mình không dám làm gì. Mà cái nút Home có phải cái nút tròn ngay dưới màn hình ko vậy? Cám ơn bạn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi mchan004
    vô about đọc số seri, imei r` tính típ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn nói thế thì mình chịu, vào được trong mà xem About của nó thì nói làm gì, hiện tại nó đang nhấp nháy tắt + sáng (với logo Apple) chu kì khoảng 2-3s, mình không dám tắt hay bật lại máy... mà chỉ đời chờ và hy vọng thôi! Thanks nhé.

Trích dẫn Gửi bởi longphibb
    Máy bác là 3gs nhé, fw6.1 chỉ hỗ trợ từ 3gs, bác nên down fw6.1 trên web rồi update qua pc. Bác táy máy thế là mất hết dữ liệu nếu như anh trai bác ko bật icloud....
    Thế mới khổ, chắc có mất dữ liệu thì cũng chỉ có cái danh bạ là quan trọng. Mình chưa dùng mấy cái này bao giờ, chắc không có lần sau đâu. Tìm hiểu một chút trên mạng còn nghe nói update được rồi mà máy có thể bị lỗi nữa... Tóm lại là update software kiểu này thì ai mà dám, Apple làm ăn kiểu gì mà có cái iOS cho máy thôi mà kén thế, cứ như máy tính thì chỉ cần đủ cấu hình phần cứng là OK.

Theo mình biết thì up thông qua OTA chỉ cho up bằng wifi, còn 3G thì không được.

Mình sợ quả này phải sửa máy mà có bạn nào biết liệu có khả năng sửa được không vậy? Máy dùng firmware thế này nguy hiểm thật, cứ như máy tính thì không sợ gì...

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn hạ Firmware cho iPhone 3G
    Bởi gamevietinfo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 04:13 AM
  2. HỎI VỀ NÂNG CẤP FIRMWARE CHO IPHONE 3GS
    Bởi quangsct trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 02:11 PM
  3. Hạ firmware cho iPhone 3g
    Bởi TruongICT trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-24-2013, 01:45 AM
  4. [Thắc mắc] Firmware 6.0 iPhone 5 có khác biệt?
    Bởi ntclick trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-28-2012, 12:28 AM
  5. iphone 3gs firmware 4.1 lên 5.1.1
    Bởi nguyentohoa trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-25-2012, 02:08 AM