Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

[Giúp đỡ] Iphone 4s bị lock pass

E có con IP 4s . Có người nhờ sửa dùm mà giờ bị lock password. Bây giờ cắm cáp vào máy tính thì itunes, ifunbox, các phần mềm đưa về DFU cũng ko nhận. Đưa về DFU bằng các kiểu thì nó cũng ko nhận nốt. Giờ chỉ có cách restore lại máy thôi nhưng máy tính ko nhận. Cao nhân nào giúp em với ạ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

up. Bác nào giúp em với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cài lại itunes hoặc đỗi pc ! Lock pass làm gì mà ko đưa về DFU đc ! Mới gặp

NHưng mà cái máy hiện giờ của e nó ko nhận. Mà xem trong phần driver thì thấy thiếu cái iphone 4s với cái driver CDC serial
    Bác nào rành vào giúp e với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Máy bác có cài chương trình diệt virus gì k ? Dây cáp có bị gì không ?
    Driver thì khi cài itunes là nó có đủ dùng cho iDevice rồi.
    Em khuyên bác tắt máy tính đi, khoảng 10- 15p sau bật lại rồi đưa về DFU lại chắc sẽ được. Em cũng từng bi tình trạng đưa về DFU toàn báo thiếu driver nhưng sau khi tắt máy khoảng 10 - 15p lại bình thường

Trích dẫn Gửi bởi ZhuLio
    Máy bác có cài chương trình diệt virus gì k ? Dây cáp có bị gì không ?
    Driver thì khi cài itunes là nó có đủ dùng cho iDevice rồi.
    Em khuyên bác tắt máy tính đi, khoảng 10- 15p sau bật lại rồi đưa về DFU lại chắc sẽ được. Em cũng từng bi tình trạng đưa về DFU toàn báo thiếu driver nhưng sau khi tắt máy khoảng 10 - 15p lại bình thường
    E ko dùng diệt vr gì bác ạ. Tắt iphone đi hả bác
    Dây cáp e ngon lành, cắm cái khác vẫn được mà[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Mr..Brad
    E ko dùng diệt vr gì bác ạ. Tắt iphone đi hả bác
    Dây cáp e ngon lành, cắm cái khác vẫn được mà[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tắt máy tính đó bác, e cũng hay bị tình trạng k nhận driver như thế này cứ tắt đi, 1 lúc sau bật lại là restore or DFU vô tư

Trích dẫn Gửi bởi ZhuLio
    Tắt máy tính đó bác, e cũng hay bị tình trạng k nhận driver như thế này cứ tắt đi, 1 lúc sau bật lại là restore or DFU vô tư
    E đã thử 2 cái pc win xp với 1 cái win7 mà ko tài nào đưa nó về DFU được. làm được 2 bước đầu đến cái đoạn cuối cùng là ấn nút home 20s tiếp theo mà ko được. 2 bước đầu thì ok.

Bạn thử đưa DFU theo cách mình nhé, đầu tiên tắt nguồn cắm máy vào pc, 2 tay cùng lúc đè home và power đến khi táo hiện ra vẫn đè tiếp, khi nào táo vừa tắt bạn đếm nhẩm 3s (nếu táo lại hiện lên thì vẫn đè tiếp đến khi táo tắt 3s) rồi mới thả power ra đè home, đến khi nào pc tự nhận iP thì thả ra và restore

Trích dẫn Gửi bởi ice00
    Bạn thử đưa DFU theo cách mình nhé, đầu tiên tắt nguồn cắm máy vào pc, 2 tay cùng lúc đè home và power đến khi táo hiện ra vẫn đè tiếp, khi nào táo vừa tắt bạn đếm nhẩm 3s (nếu táo lại hiện lên thì vẫn đè tiếp đến khi táo tắt 3s) rồi mới thả power ra đè home, đến khi nào pc tự nhận iP thì thả ra và restore
    Bác ơi ko được bác ạ. Nó lại hiện lên cái dòng sạc pin chứ nó ko vào DFU mode[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( Mà nút home với power của e ko bị làm sao nhé[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Cần cao nhân giúp IP4 lock dùng gevey mất pass
    Bởi nganhang0tien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-05-2012, 06:59 PM