Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Rắc rối khi nâng cấp IPad 3 lên iOS 6.1

Tình hình là hôm nay cuối năm rảnh rỗi mình vừa tranh thủ dọn nhà vừa nâng cấp em IPad 3 từ 5.1.1 (đã jb) lên 6.1 để jb chuẩn bị ăn tết. Mình vẫn vào phần settings và down OTA về trên máy (1,1 GB), sau đó đâu vào đấy mới bấm Nâng cấp để chạy.

Máy chạy được khoảng 5 phút thì restart lại và yêu cầu connect vào Itunes như hình trên. Tuy nhiên, khi cắm vô lap đã cài itunes 11 thì itunes không thể khởi động được, chỉ chạy lên 1 cái là crash ngay. Mình tưởng itunes bị lỗi nên khởi động lại máy và thử cắm Iphone 4 vào thì nó vẫn nhận được Iphone, trong khi mình thử cắm IPad lại thì vẫn không được.

Tối nay mình đã vọc đủ các kiểu theo hướng dẫn trên Apple Support Communities, kể cả remove và cài lại Itunes vẫn không được. Giờ nhìn cái máy với đoạn dây USB chỉ vào logo itunes trên màn hình thấy tức quá.

Bác nào đã gặp kinh nghiệm tương tự và có cách khắc phục thì giúp mình giải quyết giùm để có máy ăn tết với bà con nhé. Chân thành hậu tạ.

thế thì bậy rùi bạn ơi , đã jb thì update = OTA thì sẽ bị vậy đấy.. Cách khắc phục là đưa vè chế độ DFU rồi restore bằng itunes nhé
    Chúc vui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chậc. Để mình thử làm theo cách của bạn chỉ xem sao. Restore lại bằng Itunes là sao hả bạn? Restore dữ liệu hay cài lại iOS?? Hic, mình hơi gà về mấy vụ này.

Đầu tiên cắm ipad vào itunes rồi đưa về chế độ DFU ( giữ phím home và power trong 10 giây, rùi thả nút power giữ nút home thêm 10 giây nữa ) sau đó tải FW ipad về ( cái này tìm trên google nhé ) . sau đó bấm shift + Restore và restore lại từ đầu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kalasi77
    Đầu tiên cắm ipad vào itunes rồi đưa về chế độ DFU ( giữ phím home và power trong 10 giây, rùi thả nút power giữ nút home thêm 10 giây nữa ) sau đó tải FW ipad về ( cái này tìm trên google nhé ) . sau đó bấm shift + Restore và restore lại từ đầu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình cũng đã thử đưa về DFU mode theo cách hướng dẫn của bạn và theo video trên youtube, nhưng mà khi bấm Power + Home 10 giây và sau đó bấm giữ Home 10 giây nó vẫn hiện ra màn hình như hình chụp trên, đồng thời itunes không thể mở lên để thông báo phát hiện 1 new device như trong video.

Như thế xử lý kiểu gì bạn nhỉ???

Vấn đề chính của bác là chưavào được DFU, bác có iphone hãy thực tập với nó rồi áp dụng cho ipad.

Máy mình cũng y chang như máy bác này, nên đã phải lập hẳn 1 topic để hỏi các cao thủ http://www.tinhte.vn/threads/1873351/
    Máy đã JB với máy chưa JB update khác nhau đó. Công nhận bác liều thật. Chúc bác may mắn lần sau.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bây giờ nó chỉ hiện cáp đĩa thôi đúng ko bác ?
    bây giờ bác bấm 1 lúc 2 nút home + power cho đến khi máy tắt hẳn.
    tải firmware của nó về
    trên máy tính thì mở itunes lên rồi ghim ipad vô.
    đưa về DFU .
    rồi làm tiếp tục theo bạn kalasi77 đó .

hic...mình cũng bị lỗi tương tự, đã làm theo cách trên những vẫn bị lỗi 3194 là sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    CHO MÌNH HỎI CHÚT KHI RESTORE THÌ TẢI FW HIỆN TẠI HAY FW MỚI NHẤT?

làm như bạn này là dc mà (thế thì bậy rùi bạn ơi , đã jb thì update = OTA thì sẽ bị vậy đấy.. Cách khắc phục là đưa vè chế độ DFU rồi restore bằng itunes nhé
    Chúc vui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )

Các Chủ đề tương tự

1. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 08:53 PM
  3. Giúp đỡ ipad 1 3G 64gb không lên màn hình dù itunes đã nhận ra ipad
    Bởi tranlam89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-19-2012, 06:02 AM
  4. Trả lời: 298
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 06:58 PM
  5. Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-16-2012, 04:03 AM