Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: hỏi restore ip4

hỏi restore ip4

e có con ip4 lock bây giờ đang bị lỗi e muốn restore lại máy nhưng máy e không có lưu shsh. mà các bác cho e hỏi cydia có tự lưu shsh không ạ tại máy e đã jb và cài cydia từ lâu rồi khoảng 2 năm nhung kiểm tra thì tháy k lưu đc cái nào. may máy e đang chạy ở 4.3.3 nên vẫn lấy đc shsh 4.3.3. bây giờ e muốn restore lên 6.1 thì làm như thế nào để không bị khóa máy ạ liệu dùng snowbree để buil rồi restore thì có đc không ah các bác chỉ giáo giúp e ạ

Đang ở
    Hà Nội
    dùng Tinyumbrela lưu shsh thử coi có lưu đc nhựng shsh nào. Bạn nhớ tích chọn vào ô Cydia Request nhé. nếu có 5.1.1 thì tốt . Dùng snowbreeze tạo FW custom ko nâng BB rồi dùng Ireb6 đưa máy về DFU đặt biệt sau đó RS bằng itunes là ok ko bị dính lỗi. nhớ cắt file Host ra destkop

Trích dẫn Gửi bởi Hangblack
    e có con ip4 lock bây giờ đang bị lỗi e muốn restore lại máy nhưng máy e không có lưu shsh. mà các bác cho e hỏi cydia có tự lưu shsh không ạ tại máy e đã jb và cài cydia từ lâu rồi khoảng 2 năm nhung kiểm tra thì tháy k lưu đc cái nào. may máy e đang chạy ở 4.3.3 nên vẫn lấy đc shsh 4.3.3. bây giờ e muốn restore lên 6.1 thì làm như thế nào để không bị khóa máy ạ liệu dùng snowbree để buil rồi restore thì có đc không ah các bác chỉ giáo giúp e ạ
    máy bạn đang ở 4.3.3 thì trước tiên bạn nên dùng ifaith 1.4.2 để dump shsh blobs 4.3.3 và tạo một bản ios cútom 4.3.3 cất trước đi để có thể sau này cần quay về , sau đó dùng snowbreeze bản mới nhất để tạo custom rùi lên bằng itune thui (lock cũng nên cẩn thận tham khảo kỹ trước khi lên)

dùng snowbreeze 2.9.9 build fwc 6.1 mà restore.yên tâm không bị nâng BB sẽ vẫn unlock như cách cũ được

cảm ơn cấc bác cho e hỏi luôn máy e bi treo ở dfu mà làm đủ mọi cahcs vẫn không được trước máy e bị treo táo làm một số hướng dẫn thì chuyển sang treo ở dfu restore thì cứ bị lỗi 1600 lúc thì bị 3194 mác dù e đã cut file hosts rồi ạ

Trích dẫn Gửi bởi Hangblack
    cảm ơn cấc bác cho e hỏi luôn máy e bi treo ở dfu mà làm đủ mọi cahcs vẫn không được trước máy e bị treo táo làm một số hướng dẫn thì chuyển sang treo ở dfu restore thì cứ bị lỗi 1600 lúc thì bị 3194 mác dù e đã cut file hosts rồi ạ
    Cắt cả host.umbrella ra .làm lại đi .nếu restore bằng fwc build bằng snowbreeze thì chả cần cắt host gì đâu