Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xin tư vấn chỗ hạ bb tốt cho iphone 4 tại Đà Nẵng

Nói chung là em xác định là máy để xài, xài chán rồi thì cho lại mấy thằng em họ hàng nên không có ý định bán. Trước thì em có 1 con điện thoại (giờ vẫn đang xài), nhưng giờ nó sắp hỏng nên em quyết định đi đục main thay cặp NOR Flash để xuống bb 1.59 cho con iphone 4 hàng Rogers canada (mua code chỗ rẻ nhất là 2tr7 @@).

Em ở Đà Nẵng, thấy có 1 số chỗ thay có tiếng (chỗ Kim Dung đường Lê Đình Lý), nhưng giờ bác ý không nhận hạ bb cho iphone 4 ios 6.0.1 (ko biết có save SHSH hay không, vì em dùng TU request từ Cydia mà mãi vẫn ko có), em có tìm hiểu 1 số chỗ. Vd như shop dienthoaithongminhdn (số 02 Văn Cao), thấy họ hét giá 1tr5 (thay cặp, rồi fake ios 5.1.1 để unlock bằng ultrasnow thì phải, nói chuyện với chú kỹ thuật bên đó thấy nói như thế).
    Nên em mạo muội có 3 câu hỏi cần các bác tư vấn :
    1. Các bác biết chỗ nào ở ĐN unlock (trọn gói, chấp nhận thay cặp hạ bb) tốt , uy tín ở ĐN.
    2. Các bác thấy chỗ dienthoaithongminhdn unlock có tốt + uy tin không ạ (bác nào đã làm rồi)
    3. Nếu chỉ cần thay cặp hạ bb 1.59 rồi thì unlock bằng ultrasnow cho nó có sóng có được không ? Nếu không được thì có cần làm thêm phương pháp gì nữa (vd như em nghĩ là nếu sóng yếu chập chờn thì có thể dùng thêm sim ghép để tăng khả năng thu sóng cho nó...)

Cảm ơn và chúc các bác năm mới bình an, hạnh phúc, phát tài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thay cặp giá 1,5tr là ổn (nếu ko nói là khá rẻ) nhưng quan trọng là uy tín đến đâu thì ko chắc.
    lưu ý: nếu làm phần cứng hạ bb 1.59.0 thì khi lên fw cao chỉ có 1 vạch sóng thôi nhé (chưa có cách fix triệt để) và suốt đời chỉ có rs bằng cfw thui, lỡ tay rs fw gốc cái thì phải đi làm lại phần cứng lần nữa. chưa nói đến các rủi ro khác sau khi can thiệp phần cứng là khi đã "khò khè" trên main thì dù thợ khéo đến đâu cũng ko thể tránh được việc làm ảnh hưởng đến các phần cứng lân cận được (giảm tuổi thọ phần cứng là chắc chắn) do đó bạn có thể muốn gắn bó lâu dài với máy nhưng máy có thể sẽ "bái bai" bạn trong vòng 6 tháng đến 1 năm sau khi đục đẽo là khá cao.
    lời khuyên: nếu xác định là gắn bó lâu dài (ko với bạn thì với anh em họ hàng bạn) thì nên múc ngay code giá 2,7tr đi.
    một giá 1,5tr với các rủi ro và hạn chế như trên thì việc bỏ thêm 1,2tr nữa là một quyết định quá đúng đắn và ko cần suy nghĩ thêm đâu.
    hoặc phương án khác nữa là: chào bán nó theo giá thị trường khoảng 4tr (nếu máy đẹp và còn zin) rùi bù thêm khoảng 2,5tr để mua lại 1 con quốc tế.
    trường hợp khó khăn tài chính (có vẻ hơi thừa vì người có thể tặng ip4 cho anh em họ hàng thì tài chính ko đến nỗi) thì nên xài tạm con nokia nghe gọi chờ gom thêm ít lúa rùi mua code

Mua được code thì ráng đi bạn, đục main rồi không restore hay làm được gì thoải mái cả. Sóng sánh thì không bằng World, mình đang có 1 con 4 nè, chạy 5.0.1 mà bây giờ muốn lên 6.1 cũng không biết sẽ thế nào cả, bực lắm bạn à

Vậy chắc em bán hoặc giao lưu iphone 3GS world chờ dồn đủ tiền thì xúc luôn vậy. IP3S chạy ios 5.1.1 có quá tệ ko các bác, Tại trước xài 1 con 3G chạy 4.2.1 mà ám ảnh vì ít app + chạy quá chậm

suy nghĩ rất táo bạo.xài IP bạc triệu bỏ tiền ra mua code unlock mà cúm thế,vậy xài 1280 đi thớt.cho nó lành.xài

Mua code unlock của Rogers thôi. Nếu bid mà thắng được được thì giá khoản 1tr5. Hiện không ai bid đâu vì giá quá cao so với hàng Mỹ ATT. Nếu có account thì mua code unlock thôi. Theo thông tin seller thì mạng nào cũng được hết BELL,ROGERS,TELUS,Fido ..: (Nếu là ATT thì mình mua cho bạn cũng được.)

http://www.ebay.com/itm/UNLOCK-IPHON...item4170cea8c0

Trích dẫn Gửi bởi maz9717
    suy nghĩ rất táo bạo.xài IP bạc triệu bỏ tiền ra mua code unlock mà cúm thế,vậy xài 1280 đi thớt.cho nó lành.xài
    thực ra là cái nhìn thực dụng thôi bác ạ, vì cái đt em xài cũng chưa biết có phù phép gì không (hàng 2hand) do đó nếu bỏ tiền ra mua code thì giá còn cao hơn mua 1 world tốt (có bác gọi là mua w xong còn dư tiền ăn bát phở). Nếu em ráng nhịn thì tầm dăm hôm cũng đủ tiền lên code, nhưng mà như thế thì thà em làm béng world ngay từ đầu thì giờ đâu đến nỗi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]