Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Restore ip4 6.1

dowload FW 6.1 về máy tính. mở Itunes lên. dùng Ireb6 đưa máy về DFU . nhấn Shift + Restore chọn FW 6.1 vừa load về. chờ ituné làm vc là xong

Bây giờ bạn nên đọc kỹ các topic hướng dẫn restore máy để nắm cơ bản.
    Nếu IP4 của bạn là bản world thì chỉ việc down FW gốc về rồi cắm vào iTunes restore thôi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ừm máy mình bản QT . bạn kia nói đưa máy về DFU là gì mình ko hiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nguyenminhduy
    dowload FW 6.1 về máy tính. mở Itunes lên. dùng Ireb6 đưa máy về DFU . nhấn Shift + Restore chọn FW 6.1 vừa load về. chờ ituné làm vc là xong
    Dùng Ireb6 là gì bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

đây là link dowload Ireb6 http://ih8sn0w.com/ . Nó là công cụ hỗ trợ đưa máy về DFU chuẩn nhất. Giúp việc Restore ko gặp lỗi. Trên diễn đàn ccó rất nhìu bài viết bạn vui lòng tham khảo cho kỹ . Nếu có j ko hiểu hãy đặt câu hỏi mọi người sẽ giúp bạn.

Trích dẫn Gửi bởi wankary
    Bây giờ bạn nên đọc kỹ các topic hướng dẫn restore máy để nắm cơ bản.
    Nếu IP4 của bạn là bản world thì chỉ việc down FW gốc về rồi cắm vào iTunes restore thôi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    của mình là bản lock thì phải làm ntn hả bạn ???

Trích dẫn Gửi bởi Công Luận
    với bản lock khi nâng fw bạn phải có fw custom nhằm giữ baseband. các bước nó cũng tương tự như w thôi. bạn nên tham khảo ở các topic dính trong box

Nếu máy lock thì bạn đọc kỹ hướng dẫn này để tạo FW Custom:
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/
    Sau đó thì cắm vào iTunes restore với FW Custom đó như bình thường thôi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

sn0wbreeze v2.9.9 build fwc 6.1 ngon lành [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]