Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Fix lỗi hao pin trên IOS 6.1

Tình hình là sau khi mình up con 3gs locked lên 6.1 thì pin hao kinh khũng ! sạc full 100% lúc 11h đến 7h sáng còn 93% và mình mở máy lên quẹt quẹt tí còn 87% @.@ !!! Sau đó mình reset network và xài máy đến cạn pin rồi cấm sac full thì rút cap ra lúc 10h30 sáng để yên đến chiều 6h30 mở lên vẫn còn 100% ^^! Bạn nào bị hao pin thì thử cách này xem sao nhé.
    Nếu mà được như thế này thì IOS 6.1 thật sự trâu pin các bạn àh !

Reset Network làm như nào hả bác Bác hướng dẫn với

bạn vào setting==> general==> kéo xuống dưới cùng vào reset rồi chọn reset network settings

Thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi Jackie An Nguyen
    bạn vào setting==> general==> kéo xuống dưới cùng vào reset rồi chọn reset network settings
    Làm thế có tác dụng gì hả bạn? 3gs lên 6.1 là hơi quá sức với máy. Tất nhiên là vẫn chạy được. Do đó tốn pin là đương nhiên. Mình cũng lên thử rồi, vẫn phải quay về 5.1.1 đây bạn ơi.

Có thể máy khi JB bị lỗi mạng hay gì đó nên pin nó không ỗn định, máy mình lâu lâu tự nhiên nó nhảy 1 lượt 5 6% luôn sau khi mình RS network lại thì sac full 100% để hơn 12 tiếng không đụng đến vẫn 100% và dưới mức 99% thì xuống đều tầm 2-3 tiềng 1%, bộ nhớ ram mình vẫn >100mb thui, lúc xài thì dao động từ 50-80mb, mình chơi pes 2012 vẫn mượt mà như thường [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], chủ yếu bạn đừng để app chạy ngầm nhiều là ok ! Dzới lại máy mình chỉ cò SHSH 4.1 với > 6.0 chứ có 5.1.1 là yên ổn ở FW đó lun rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Vì mình tét cách này ok nên mình muốn chia sẽ cho AE tinh tế thui, nhưng mình không chắc sẽ ok trên các máy khác, bạn nào thik thì cứ test không sao cả mà !

Cho mình hỏi là pin đó bạn để chế độ 2G hay 3G
    Mình 3s Unlock code 6.1 đã JB chạy thấy ngốn pin quá...
    Máy hay bị nóng khi xài lên mạng
    mình để 3g mà ko dùng gì hết thì 1h cũng tuột 5~8% thì phải

Trích dẫn Gửi bởi PhucG0m
    Cho mình hỏi là pin đó bạn để chế độ 2G hay 3G
    Mình 3s Unlock code 6.1 đã JB chạy thấy ngốn pin quá...
    Máy hay bị nóng khi xài lên mạng
    mình để 3g mà ko dùng gì hết thì 1h cũng tuột 5~8% thì phải
    Nếu không xài 3g thì tắt đi chứ bật chi bạn, nhà mình có wifi nên ít khi xài 3g, mình để stanby ở chế độ 2g đó bạn. Nếu on 3g lên tinh tế hay đọc báo thì khoảng 3-4' 1% -.-! Máy mình nóng khi chơi game và lên appstore download game nhưng không nóng lắm, nói chung khi xài nó nóng là chuyện bình thường bạn ah, chừng nào mà nóng quá mới có vấn đề ^^!

3gs thì nên ở 4.2.1, 4.3.3 hoặc 5.1.1 thôi. Lên 6.1 thì hơi đuối đấy.

3gs cũng bao nhiêu năm rồi, pin chắc cũng xuống nhiều rồi, cộng với lên càng cao càng nặng nề và ngốn pin nữa.