Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Trích dẫn Gửi bởi tuanvt04
    Mình đã tìm hiều một số topic nhưng cái nào cũng có lỗi riêng không hoàn thiện. Nghe nói muốn lên 5.1.1 thì máy phải được lưu SHSH các bạn có link nào hướng dẫn cách up lên 5.1.1 cho 3gs lock thì bảo mình với thanks all.
    nếu máy có shsh thì mới lên được, trừ máy old boot, nên bạn biết check thì check ko thì đưa số serial lên mình coi xem.
    nếu có shsh 511 hoặc old boot thì build cfw mà lên là ổn định nhất.
    Cách dùng Redsn0w/Sn0wbreeze tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

bạn dùng phần mêm tiny umbrella kích vào máy rồi bấm save shsh để quét,cần hỗ trợ thì mời bạn qua bên mình để mình xem giúp

Đã tìm hiểu gì đâu?

Mấy bác này nên tìm hiểu kỹ một chút rồi hãy hỏi. Mình cũng là newbie nhưng đọc mấy bài của bác cydiatoday là ok ngay.

Như mình biết thì muốn lên ios 5.1.1 cần:
    shsh, bản custom rom, và oldboot rom.
    những cái đó mình đều có thể làm đươc rồi nhưng chưa biết cách nào đã thành công, nên đăng topic hỏi anh em cho rõ rành, lai có thông tin chỉ cần shsh là lên đươc 5.1.1 không cần phải là old bootrom hay new bootrom ?!

Như mình biết thì muốn lên ios 5.1.1 cần:
    shsh, bản custom rom, và oldboot rom.
    những cái đó mình đều có thể làm đươc rồi nhưng chưa biết cách nào đã thành công, nên đăng topic hỏi anh em cho rõ rành, lai có thông tin chỉ cần shsh là lên đươc 5.1.1 không cần phải là old bootrom hay new bootrom ?!
    old boot thì khỏi cần shsh, có shsh thì kiểu j cũng xong.
    bài hoàn chỉnh 3gs ở đây:
    3GS toàn tập (lưu/dump/fetch shsh; build cfw old/new boot; restore; unlock; fix push, …) | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Mình đã làm đúng như topic, máy mình bản world 3gs old bootrom nhưng khi restore bản custom đã tạo như ở trên thì nó lại quay lại mục bặt restore như ban đầu...có cách khắc phục và nguyên nhân không ban ?P!

Mình đã làm đúng như topic, máy mình bản world 3gs old bootrom nhưng khi restore bản custom đã tạo như ở trên thì nó lại quay lại mục bặt restore như ban đầu...có cách khắc phục và nguyên nhân không ban ?P!
    bạn đã build cfw bằng sn0wbree hay reds?
    nếu làm theo mình thì sẽ là sn0wbree và về pwned dfu bằng ireb (trên sn0wbree luôn) xong thì rs bằng itunes, đảm bảo ngon lành.
    bạn nói đoạn sau mình ko hiểu lắm nên chưa thể nói nó bị j được, nếu có hình hoặc nói rỏ hơn thì mình sẽ giúp bạn hoàn thành

Tức là thế này máy mình 3gs world check serial tren sn0wbree thì nó báo là old bootrom nên mình chạy theo cách của old bootrom. mình build băng sn0wbree như của bạn, mọi thứ ngon lành với bản 5.1.1 cho đến khi restore bằng itune xong bình thuờng ip sẽ reset lại một lần nữa và sẽ vào máy . Nhưng máy mình lại vào lai dfu và bắt restore lại, làm lại vẫn bị vậy. có lần lại dính lỗi 1600. Mong bạn giúp đỡ!