Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

iPhone 4 dính Recovery mode. Ko thoát được.

Em có 1 con ip4 đang chạy fw 5.0.1. lâu ngày thấy nó rề rà quá nên em quyết định restore lại cho nhanh. thì nó báo lỗi 3194.

Mò mẫm fix 1 hồi, fix chẳng đc tự nhiên bị dính Recovery mode (cái cáp với icon itunes) giờ làm đủ cách ko thoát đc. em dùng TU cũng ko thoát đc, iRec cũng ko fix đc..vv và vv

Giờ làm cách gì nó cũng hiện cái cáp với icon itunes [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các bác giúp em với, mò mẫm từ chiều đến h [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tải tiniumbrela về.xong chọn exit recovermode.lỗi 3194 thì cut file host ra desktop.mà h muốn restore 5.0.1 phải built fw nhúng ssh.đọc kĩ trên forum đi.có hết

nếu mà k thoát đc. nữa bạn cứ thử rs lun. nhưng phải là fwcustom nhé k có nâng BB thì khổ. thì cut file host ra desktop. link systen32/drivers/etc

Trích dẫn Gửi bởi bulubuloa
    Em có 1 con ip4 đang chạy fw 5.0.1. lâu ngày thấy nó rề rà quá nên em quyết định restore lại cho nhanh. thì nó báo lỗi 3194.

Mò mẫm fix 1 hồi, fix chẳng đc tự nhiên bị dính Recovery mode (cái cáp với icon itunes) giờ làm đủ cách ko thoát đc. em dùng TU cũng ko thoát đc, iRec cũng ko fix đc..vv và vv

Giờ làm cách gì nó cũng hiện cái cáp với icon itunes [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các bác giúp em với, mò mẫm từ chiều đến h [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bạn muốn rétore 5.0.1 thì phải có SHSH 5.0.1.nếu bạn có SHSH 5.0.1 hay đang sử dụng 5.0.1 thì làm theo bài này
    http://www.tinhte.vn/threads/1131081/

lên 5.1 thôi bạn ah

Dùng redsn0w_win_0.9.10b6 . chọn recovery fix. ra luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ko ra đc bác ơi ! e làm con e ko cách nào ra đc !
    chỉ có cách vào redsn0w jailbreak thì ra đc mà Safari ko vào đc

hồi trước con của mình cũng thế, đưa hoài k về đc dfu. toàn ở recovery . dùng TU k sao kick ra dc. kick xong lại bị, dùng irep cũng k thể đưa về đc dfu. restore lúc đc lúc k. về sau đem đi khám mới bít là hỏng flash. mong máy bác k bị như thế. bác thử các cách khác xem. em restore dính 1 loạt 3194, 9 , 1601 1602.

Restore đúng cách thì sẽ đc - Ko làm đc thì đừng cố gắng quá có khi thành quá cố - Tìm ng vừa làm vừa chỉ cho bạn

flash khi em dùng cách jailbreak để thoát recovery mode thì chup hình vẫn sử dụng bt !
    chỉ khi dùng fix recovery của redsn0w hay của tiny là chạy 1 lúc thì đứng hoặc là vẫn như vậy !
    e restore firmware lấy shsh từ redsn0w.

dùng cách jailbreak thì ok nhưng ko vào safari đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tí nữa sẽ thử down FW custom rồi nhét thêm cái shsh vào restore thử

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉ thoát recovery mode
    Bởi maychieumanchieu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 08:38 AM
  2. giúp đỡ thoát khỏi recovery mode :(
    Bởi bachkhoadh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 01-15-2013, 05:49 PM
  3. Cần giúp đỡ thoát WTF mode và vào DFU mode để restore iphone 2G
    Bởi phuongseoer trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-13-2012, 03:23 AM
  4. Không thoát được recovery mode bằng TU
    Bởi hoaphatdongnai.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-05-2012, 07:08 PM
  5. Help me! Ai zup em thoát khỏi màn hình recovery mode trênip4s với.
    Bởi vanthong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-02-2012, 02:40 AM