Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Trích dẫn Gửi bởi heolonton
    New boot thì phải coi xem có lưu shsh của 5.1.1 không thì may ra lên được, baseband muốn nâng hay muốn hạ thì tùy.
    Nếu không có shsh 5.1.1 thì bạn một để ở 4.1, còn nếu muốn lên 6.1 thì nên hạ bb xuống, pin đỡ hao hơn so với bb ipad.
    Nếu có shsh 5.1.1 thì tải firmware gốc 5.1.1 cho 3gs về, sau đó tạo bản custom fr, sau đó thì dùng snowbeze add shsh vào rồi dùng itunes shift + restore. Nhớ đưa máy về dfu đỡ bị lỗi.
    Bạn cứ coi mình rơi vào trường hợp nào rồi tính.
    Mình không chắc có lưu shsh 5.1.1 không nữa do tHằng bạn gà mờ mua về thì thấy 4.1 với bb 6.15 sẵn rồi. Có tên itool là "PM QUang trung 1139 iphone" nua các bạn xem giúp mình hướng đi với đã tải tool Cần thiết với file rom luôn mà chưa dám làm ^^

Muốn coi có lưu không thì 1 là vào cydia rồi bạn coi, còn không thì download tinyumbrella về cho nó save shsh, nó sẽ thông báo cho bạn có cái nào. sao đó bạn làm thêm tùy trường hợp mình nêu trên

Trích dẫn Gửi bởi heolonton
    Muốn coi có lưu không thì 1 là vào cydia rồi bạn coi, còn không thì download tinyumbrella về cho nó save shsh, nó sẽ thông báo cho bạn có cái nào. sao đó bạn làm thêm tùy trường hợp mình nêu trên
    Xem rồi bạn ơi không có lưu mình đã trả máy cho thằng bạn kêu nó up lên 6.1 rồi mua code unlock luôn. Nhưng chã hiểu sao nó cũng lên 6.1 như lần trước nhưng lần này báo lỗi 21 và bây giờ bị treo ở recovery hay gì đó(nó nói có biểu tượng cáp usb với cái đĩa có itools) không biết còn up online qua itool được không nữa. Nó up bằng cách tải file rom về rồi up offline lần trước không bị lỗi gì nhưng không active được nên nó đem tiệm làm cho te tua còn lần này thì lỗi 21 1600 gì đó.

Lỗi 21 là không đưa về dfu hoặc đưa về ko đưa về dfu đúng cách. Sử dụng ired 6 để đưa về dfu và vươt mấy lỗi 16xx. Thêm nữa, máy tính cấu hình yếu cũng có thể có mấy lỗi đó. Mình cũng từng bị vậy, đổi máy tính cái chạy bon bon.

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    lock sao chạy dc Even...j đó
    lock hay world chạy đc tất nhe [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi gatheringviolet
    Xem rồi bạn ơi không có lưu mình đã trả máy cho thằng bạn kêu nó up lên 6.1 rồi mua code unlock luôn. Nhưng chã hiểu sao nó cũng lên 6.1 như lần trước nhưng lần này báo lỗi 21 và bây giờ bị treo ở recovery hay gì đó(nó nói có biểu tượng cáp usb với cái đĩa có itools) không biết còn up online qua itool được không nữa. Nó up bằng cách tải file rom về rồi up offline lần trước không bị lỗi gì nhưng không active được nên nó đem tiệm làm cho te tua còn lần này thì lỗi 21 1600 gì đó.
    Thì đã bảo với bạn là bạn phải hạ baseband rồi mới active được mà. Bị lỗi đó là do bạn về dfu không chuẩn thôi, chứ ko có gì cả. Ráng về cho chuẩn là xong