Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Cần giúp đỡ 3gs lock up 4.1 to 5 or 6 xài ổn định không có SHSHs

Tình hình là thằng bạn mình lụm ở đâu không biết được môt cái 3gs 8Gb nó nói không vào được appstor gì đó nó nhờ up fw dùm. mình thì không biết gì về iphone xưa giờ toàn ăn roi với win phone thôi. Theo tìm hiểu thì máy chạy 4.1 bb 6.15 đã JB này nọ hết. đã từng up lên 6.x(qua itool) rồi không active được nên quay về 4.1 chắc là do bản lock. nó đem ra tiệm hỏi thì ngta bảo không lên được nữa. Mình tìm hiểu thì thì thấy có nhiều cách up lên nhưng cần file SHSHs gì đó. mà nghe nói là hết lấy được rồi. bây giờ làm sao đây mấy pro. Mình chỉ cần up lên os5 xài ổn định thôi mà không biết làm cách nào máy newboot 3.2

Tải bản 6.1 gốc về up thẳng lên,up song dùng redsnow hạ bb xuống,rồi cài cydia bằng pm Even...j đó xong vào cydia cài ultrasnow là có sóng

máy lock newboot có cần hạ bb không bạn

Trích dẫn Gửi bởi prettyboy247
    Tải bản 6.1 gốc về up thẳng lên,up song dùng redsnow hạ bb xuống,rồi cài cydia bằng pm Even...j đó xong vào cydia cài ultrasnow là có sóng
    lock sao chạy dc Even...j đó

vậy làm sao đây bạn

Trích dẫn Gửi bởi gatheringviolet
    vậy làm sao đây bạn
    www.tinhte.vn/threads/1872999 của bạn đây vào xem kĩ nhé bạn !!!

Trích dẫn Gửi bởi Jackie An Nguyen
    www.tinhte.vn/threads/1872999 của bạn đây vào xem kĩ nhé bạn !!!
    mình không muốn lên 6.1 mà mình muốn lên 5.1.1 thôi có hack active được không bạn máy đang ở 4.1 và bb 6.15

New boot thì phải coi xem có lưu shsh của 5.1.1 không thì may ra lên được, baseband muốn nâng hay muốn hạ thì tùy.
    Nếu không có shsh 5.1.1 thì bạn một để ở 4.1, còn nếu muốn lên 6.1 thì nên hạ bb xuống, pin đỡ hao hơn so với bb ipad.
    Nếu có shsh 5.1.1 thì tải firmware gốc 5.1.1 cho 3gs về, sau đó tạo bản custom fr, sau đó thì dùng snowbeze add shsh vào rồi dùng itunes shift + restore. Nhớ đưa máy về dfu đỡ bị lỗi.
    Bạn cứ coi mình rơi vào trường hợp nào rồi tính.

Newboot thì còn phải xem máy sản xuất tuần bao nhiêu đã, nếu sau tuần 33 thì cũng hơi khó! Dễ No All

Vậy tóm lại bây giờ mình up lên 6.1 rồi hack active xong Jb cai cyia gì đó là có sóng. Mà up online qua itool có được không?
    Seri nè bạn kiểm tra giúp mình với 851103ZSEDG chắc không có lưu shsh rồi