Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 76

Pin Iphone 5 sau JailBreak 6.1 dùng ổn sau khi "Fix" ( may mắn ?)

Tình trạng: Sau khi JB 6.1 cho Iphone 5 xong thì mình bị hao pin kinh khủng, cảm nhận lúc xài hao gấp 30% bình thường.

Tham khảo nhiều bài viết của nhiều trang mạng thì cũng nói oa loa chứ ko giải quyết được vấn đề...

Tình cờ sau khi mình reset all setting của máy thì sau đó độ hao Pin giảm hẳn, đáng kể lắm, cảm giác như lúc ban đầu chưa JailBreak. Mình xem Phim khoảng 60 phút chỉ mấy 8% Pin, đèn bậc 50%, Wifi, Định vị. Để chế độ chờ ko thấy hao Pin.

Lý do thì mình không rõ lắm. Nếu bạn nào rơi vào tình trạng hao pin thì "có thể thử".

Nhấn mạnh là đây chỉ là chia sẻ của mình, ko bảo đảm 100%. Nếu giúp được bạn nào thì mình cũng vui, không nhận gạch đá, giảng thuyết các kiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình thì đợi 6.1.1 cho ip5 pin sẽ trâu nhất. Theo mình thì Ios x.1.1 lúc nào cũng ngon nhất

reset all setting có mà bị ăn táo à.

Trích dẫn Gửi bởi hoamoclan44102
    reset all setting có mà bị ăn táo à.
    Khùng rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    Cái dòng thứ 2 mới là ăn táo

5. Trích dẫn Gửi bởi cryderman
    Tình trạng: Sau khi JB 6.1 cho Iphone 5 xong thì mình bị hao pin kinh khủng, cảm nhận lúc xài hao gấp 30% bình thường.

Tham khảo nhiều bài viết của nhiều trang mạng thì cũng nói oa loa chứ ko giải quyết được vấn đề...

Tình cờ sau khi mình reset all setting của máy thì sau đó độ hao Pin giảm hẳn, đáng kể lắm, cảm giác như lúc ban đầu chưa JailBreak. Mình xem Phim khoảng 60 phút chỉ mấy 8% Pin, đèn bậc 50%, Wifi, Định vị. Để chế độ chờ ko thấy hao Pin.

Lý do thì mình không rõ lắm. Nếu bạn nào rơi vào tình trạng hao pin thì "có thể thử".

Nhấn mạnh là đây chỉ là chia sẻ của mình, ko bảo đảm 100%. Nếu giúp được bạn nào thì mình cũng vui, không nhận gạch đá, giảng thuyết các kiểu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    jb xong. cài sbsetting tắt 3g đi.
    dùng i-funbox vô hệ thống xóa hết những cái không cần thiết đi là chẳng hao pin tẹo nào =))

Trích dẫn Gửi bởi lephuonglaty
    dùng i-funbox vô hệ thống xóa hết những cái không cần thiết đi là chẳng hao pin tẹo nào =))
    Chi tiết hơn được không Bro ?

Trích dẫn Gửi bởi lephuonglaty
    bác cho e cái link vào xóa cho free ram 1 chút vs 4s lên 6.1 cảm thấy ram hơi yếu còn 3gs lên 6.1 ram như con 3g [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà vẫn chiến game đc là mừng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi cryderman
    Chi tiết hơn được không Bro ?
    jb xong. add source cydia.heaveniphone.com cài activator và sbsetting, ifile để tắt 3G
    dùng ifile vô hệ thống xóa những thứ sau
    (trích bài 1 bạn ở tinhte không nhớ tên)

•vào raw file system truy cập đường dẫn System/library/launchdeamons
    Tiến hành xoá các deamon sau (đề nghị các bạn xoá chính xác để k gây ra hậu quả

•com.apple.DumpPanic.plist - Đẩy báo cáo lổi cho Apple.
    •com.apple.ReportCrash (xxxxxxxxx) plist - Có 6 cái daemon giống tên, chỉ xóa 5 cái giử lại com.apple.ReportCrash.plist, và nó có chức năng dùng để thu thập dữ liệu về những gì gây lỗi.
    •com.apple.DumpBasebandCrash.plist - Dumps lổi của baseband xảy ra trong quá trình sử dụng bình thường. iPod touch và iPad không có baseband có thể xóa .
    •com.apple.CrashHouseKeeping.plist - Cũng là thu thập lổi, nên xóa.
    com.apple.aslmanager.plist - daemon quản lý các bản ghi sự kiện hệ thống. nên xóa.
    •com.apple.syslogd.plist - GIống bản ghi sự kiện hệ thống. xóa
    •com.apple.powerlog.plist - được sử dụng để giám sát bất kỳ sự không tương thích với thiết bị bên thứ 3. xóa
    •com.apple.stackshot.server.plist - daemon này sử dụng một máy chủ stackshot và gỡ bỏ nó không có tác dụng phụ trên các thiết bị. xóa nếu có.
    •com.apple.chud.chum.plist - daemon này liên quan đến CHUD công cụ của Apple (Phần cứng máy tính Tìm hiểu về phát triển). Loại bỏ daemon này sẽ không có tác dụng phụ trên thiết bị của bạn, trừ khi bạn là một nhà phát triển.
    •com.apple.chud.pilotfish.plist - daemon này liên quan đến công cụ CHUD của Apple. Loại bỏ daemon này sẽ không có tác dụng phụ trên thiết bị của bạn, trừ khi bạn là một nhà phát triển.
    •com.apple.psctl.plist - không loại bỏ nó nếu bạn sử dụng một kết nối Camera Kit .
    •com.apple.apsd.tcpdump.en0.plist - Logs đẩy thông báo lỗi. xóa
    •com.apple.apsd.tcpdump.pdp_ip0.plist - Các bản ghi lỗi thông báo khác.xóa
    ••••• còn đây là 1 số deamon khi xoá sẽ có 1 số chức năng mất theo•••
    Spotlight tìm kiếm •com.apple.searchd.plist - Vô hiệu hóa Trang Spotlight, vẫn sẽ là có, nhưng không có gì sẽ hiển thị khi bạn bắt đầu gõ. Vô hiệu hoá daemon này nếu bạn không sử dụng. Điều này làm tăng tốc độ thiết bị của bạn và giải phóng một số lượng lớn của RAM. (Mình toàn xoá cái này)
    •com.apple.AddressBook.plist - Nếu loại bỏ, Danh bạ trong Sách điện thoại và địa chỉ ứng dụng sẽ được tải hơi chậm. Vô hiệu hoá này nếu bạn không quan tâm về điều đó. (không nên xoá)
    •com.apple.accessoryd.plist - Nếu loại bỏ, nó vô hiệu hóa các phụ kiện như các thiết bị phát sóng vô tuyến điện FM, Dock cho iPhone, và các cáp AV. (Cái này có thể xoá cũng được)
    •com.apple.apsd.plist - Nếu loại bỏ, Thông báo PUSH sẽ không còn làm việc. Vô hiệu hoá này nếu bạn không sử dụng Thông Báo Push. (Điên mà xoá cái này)
    •com.apple.iapd.plist - giống như com.apple.accessoryd.plist giao tiếp với các phụ kiện đi kèm với ứng dụng đồng bộ.
    •com.apple.dataaccess.dataaccessd.plist - Nếu loại bỏ, địa chỉ liên lạc sẽ không còn đồng bộ thông qua Exchange hoặc Google Sync. Vô hiệu hoá này nếu bạn không sử dụng các dịch vụ. Nên xóa.
    •com.apple.datamigrator.plist - Được sử dụng để chuyển danh bạ từ thẻ SIM vào điện thoại. iPod touch và iPad người sử dụng có thể xóa này. (Iphone ko khuyến cáo)
    •com.apple.racoon.plist - Được sử dụng cho mạng riêng ảo VPN. Vô hiệu hoá daemon này nếu bạn không sử dụng bất kỳ mạng riêng ảo.
    •com.apple.MobileInternetSharing.plist - Được sử dụng cho Internet Tethering. Vô hiệu hoá này nếu bạn có một iPod touch hoặc iPad không có 3G hoặc nếu bạn không quan tâm đến tethering.
    •com.apple.AOSNotification.plist - daemon này giao dịch với MobileMe / iCloud đồng bộ. Nếu bạn không sử dụng dịch vụ MobileMe / iCloud, bạn có thể vô hiệu hóa này. Xóa ln.
    •com.apple.AdminLite.plist - daemon này sẽ cố gắng khôi phục iphone của bạn nếu có 1 chương trình nào đang bị treo, nếu bạn muốn chờ đợi, vô hiệu hóa daemon này. (ko khuyến cáo)
    •com.apple.graphicsservices.sample.plist - hiển thị Ảnh Thumb albumt. (Ko nhuyến cáo)
    •com.apple.UIKit.pasteboardd.plist - daemon này dùng để sao chép / dán file. Nếu bạn không sử dụng sao chép / dán, bạn có thể vô hiệu hóa daemon này. (ko Nên)
    •com.apple.mobile.obliteration.plist - daemon này dùng để xóa các cache, cookie, history của thiết bị của bạn.
    •com.apple.scrod.plist - daemon này chạy Voice Control. Nếu bạn không sử dụng điều khiển bằng giọng nói, bạn có thể xóa daemon này.(xoá cái này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )
    Sau khi xong các bạn tiến hành khởi động lại iphone (không phải respring đâu nhé)

lúc đầu mới jb thì hao pin thật do lỗi jb chưa hoàn chỉnh,sau chỉ cần vào cydia update là hết,pin giờ rất ngon rồi,chủ cần update trong cydia thôi

Trích dẫn Gửi bởi gunzz
    bác cho e cái link vào xóa cho free ram 1 chút vs 4s lên 6.1 cảm thấy ram hơi yếu còn 3gs lên 6.1 ram như con 3g [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà vẫn chiến game đc là mừng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đã có bài ở trên

Các Chủ đề tương tự

1. lỗi ko hiện icon "Jailbreak" trong quá trình Jailbreak os 6.1 trên ipad 2
    Bởi thuhuong18 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 04:26 PM
  2. iPhone 4s - iOS 5.0.1 và lỗi "An unknown error occurred (21)"
    Bởi sungwon trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 06:33 AM
  3. Jailbreak ios 6.1 "evasi0" quá dễ dàng và đơn giản
    Bởi votu289 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại