Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

[ Giúp đỡ gấp ] Không lên màn hình sau khi Update FW 4.3.3 custom

Tình hình là sau khi update lên 4.3.3 thì màn hình con iP của em không sáng lên tí nào. Mặc dù iTunes nhận bình thường , có thể Sync , phát bài hát ,.... . Phần mềm iFunbox nhận iP bình thường. Vấn đề ở đây màn hình không sáng , hoàn toàn tối om .
    Xin các cao thủ giúp đỡ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em tìm thấy bài này bên VZ :

Trích dẫn Gửi bởi theking113
    Chào các bác, em mởi topic này để giúp các bác đã đau đầu giông em mấy ngày vừa rồi. Em xin nói trước em không phải thợ, nhưng cái này chưa chắc nhiều thợ làm được. Đã thực hiên hành công trên 2 con iphone4 của e và thằng bạn. Giới thiệu thế là xong

Nhưng bác nào iphone có hiện tượng màn hình đen nhưng mợi chức năng nghe gọi hoặc cắm vào itune vẫn nhận, cái này là do lỗi khi các bác Up FW. Máy bị đưa về chế độ DFU nặng không thoát được. Đừng cố up lại FW khác vô ích thôi

Phương pháp tôts nhất để máy 1đến 2 ngày không sạc pin hay cắm vào máy tính, để nó hết pin, sau khi hết pin bạn có thế cắm sạc khoảng 10 đến 15p ( vì lúc này đã thoát được DFU lên có thể sạc pin ) xong rồi cắm vào itunes Update phiên bản mới nhất ( đối với các bác không lưu SHSH thì mở IRE để sửa lỗi 1600 rồi đến tinyumbrella ấn star để nó hỗ trợ sever ) thế là xong ngồi chờ máy hiện báo pin vậy là xong

Ghi chú: 1 ___Nhưng bác iphone tự nhiên đang dùng mà bị thì cái này là lỗi xung đột phần mềm không phải sợ
    2 __ Những bác bị lỗi màn hình đen đem qua tiệm, nhân viên thường nói là chết màn hình thì đừng tin. VÌ chết màn thì Nút Home vẫn có đèn sáng
    3___ Lỗi này e thấy chủ yêu do các bác dùng redsn0w_win để vượt DFU chỉ được lần đầu thôi )
    Em ít post bài lên không biết cách viết hơi dài dòng các bác thông cảm. Các bác cứ làm đảm bảo thành công, em có lòng tốt lên các bác đừng ném đá nếu em nói gì sai

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Có nhiều bác cùng tìm ra cách nhưng không nói rõ lên hơi khó hiểu, con em viết dài dòng nhưng em nghĩ là dễ hiểu
    Mong được các bác chỉ dẫn thêm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Các bác cứu em với, em làm hết cách rồi , kể cả cách giữ Home + Power ,...
    Please [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

1. Thử tháo cáp nhấn giữ Home+Power trong 10 giây, nếu màn hình tắt là Power Off, nhấn Power để On.2. Hoặc chạy Redsn0w jailbreak luôn.

Trích dẫn Gửi bởi iFoneOnFire
    1. Thử tháo cáp nhấn giữ Home+Power trong 10 giây, nếu màn hình tắt là Power Off, nhấn Power để On.2. Hoặc chạy Redsn0w jailbreak luôn.
    Đã thử cả 2 cách và đều không có chuyển biến [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tuanpekoe
    Đã thử cả 2 cách và đều không có chuyển biến [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn tìm 1 bản custom từ nguồn khác hoặc build 1 bản khác và RS lại... Nếu vẫn ko thay đổi thì.... hơi buồn....

restore lại fw gốc 4.3.3 đi bạn , nếu ko được thì lỗi phần cứng rồi

cái này hơi căng nè,theo em bác nên mang ra chổ nào sửa iphone uy tín,nhờ họ coi dùm rồi làm đi,chứ đừng tự xử,người ta nói tự xử có ngày tự tử luôn đó @@!

RS lại thì gặp lỗi 2005 các bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

<span style="font-size: 12px">2000, 2001, 2002, 2005, 2006, 2009: Apple Support: có trường hợp giống lỗi 1604:</span>
    · Về DFU pwned.
    · Vô hiệu hóa Firewall, dừng PM diệt Virus.
    · Thay cable đổi cổng USB.
    · Nếu báo lỗi <span style="font-size: 12px">1604 nhấn OK: Tắt iTunes và mở lại trong khi iPhone vẫn kết nối iTunes iPhone sẽ restore được.</span>
    bạn dùng ireb-r4 đưa về DFU pwned rồi restore xem sao

Các Chủ đề tương tự

1. Custom fw IOS 6.1?
    Bởi haidanga001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 01:29 AM
  2. Xin fw custom 5.1.1 cho Ip4
    Bởi ctydatviet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-28-2012, 05:21 PM
  3. Phiên Bản mới Update Custom Whited000r 6.0 Mod iphone 3G
    Bởi sieuthixehoi33 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-24-2012, 06:08 AM
  4. Help ! iphone 4 lock RT custom FW 4.2.1 ok, nhưng RT custom FW 5.1.1 bị lỗi 21
    Bởi trinhnhi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 05:52 AM
  5. Xin giúp về update fw custom iphone 3g
    Bởi dangkykinhdoanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-23-2012, 06:06 PM