Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thắc mắc không biết hỏi ai nhờ mọi người giúp đỡ >.<

Số là e có cây ip4s (W) bà chị gửi về cho đang dùng fw 6.1,dạo này con ip cứ đòi lên fw 6.1.1 hoặc 6.1.2. E tham khảo nhiều nguồn hướng dẫn trong đó có hướng dẫn nâng fw bằng restore. E đã down fw 6.1.2 của bác cydiatoday update 20/2
    (mọi người thông cảm e chưa được phép post link)
    Theo em thảo khảo từ nhiều nguồn thì cắm cable vào ip kết nối vào pc rồi shift +restore (window). 1 số lại hướng dẫn là shift+update . Có nguồn còn bắt phải đưa về DFU. Các bác cho e hỏi làm cách nào là đúng nhất ạ.

P/s : Bros thông cảm e mới dùng ip chưa đầy tháng,đọc tài liệu n nói thật e hoa mắt quá nên mới lên đây hỏi ngu. Mong mọi người chỉ giáo.

Trích dẫn Gửi bởi killer233
    Số là e có cây ip4s (W) bà chị gửi về cho đang dùng fw 6.1,dạo này con ip cứ đòi lên fw 6.1.1 hoặc 6.1.2. E tham khảo nhiều nguồn hướng dẫn trong đó có hướng dẫn nâng fw bằng restore. E đã down fw 6.1.2 của bác cydiatoday update 20/2
    (mọi người thông cảm e chưa được phép post link)
    Theo em thảo khảo từ nhiều nguồn thì cắm cable vào ip kết nối vào pc rồi shift +restore (window). 1 số lại hướng dẫn là shift+update . Có nguồn còn bắt phải đưa về DFU. Các bác cho e hỏi làm cách nào là đúng nhất ạ.

P/s : Bros thông cảm e mới dùng ip chưa đầy tháng,đọc tài liệu n nói thật e hoa mắt quá nên mới lên đây hỏi ngu. Mong mọi người chỉ giáo.
    Bạn đưa op về DFU, rùi shift restore. Xong rùi browse tới firmware bạn down của bác cydiatoday đó. Giờ là lúc uống chút cafe để ip restore. Chúc bạn thành công

Nếu máy chưa JB thì shift+ update cũng được -> không mất app ,dữ liệu cài trước
    Còn muốn sạch sẽ như mới xuất xưởng thì shift+ restore .4S thì không cần đưa về DFU cũng được

Cảm ơn bro nhiều nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]