Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

[Help] Iphone4s lock dùng sim ghép bật 3G ko vào đc mạng mobifone

Em có con iphone4s lock mạng Softbank của Nhật đang chạy IOS 6.0.1 đã Jailbreak
    Máy đang dùng sim ghép GPP ạ.Lắp dùng sim viettel thì bt ,vào mạng chỉ bật cấu hình lên là ok vào mạng ngon lành nhưng khi lắp sim mobifone or vietnamobile thì bật cấu hình dữ liệu di dộng & 3g lên thì trên cột sóng vẫn hiện chữ 3G như thường nhưng ko thể vào mạng đc.Trường hợp này nếu dùng máy quốc tế thì chỉnh "cấu hình kết nối bằng tay" nhưng ở máy em lại ko có ạ.Vậy bác nào biết cách fix để vào mạng mobifone và vietnamoblie bt thì chỉ em vs.Em cảm ơn nhiều ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đây là ảnh lúc lắp sim vietnamobile ,sóng khỏe cột sóng vẫn chữ 3G nhưng ko vào đc mạng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ko bác nào giúp em sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn vào phần Cài đặt => Cài đặt chung =>Di động =>Mạng Dữ Liệu Di Động rồi điền thông số của nhà mạng đó vào Tuỳ mạng bạn Seach . Mà tốt nhất có dk bạn mua cái TP sim hay Heicard về rồi fix lại 1 tý là xài như world rồi . Nhất là máy của bạn GSM thì fix trong vòng 1 nốt nhạc . Còn ko phải lăn tăn này nọ . Chứ ko on/off 3G dc như bạn thì hao pin nữa . Bạn phải fix cho nó ra thế này mới Edit dc

Trích dẫn Gửi bởi michelin113
    Bạn vào phần Cài đặt => Cài đặt chung =>Di động =>Mạng Dữ Liệu Di Động rồi điền thông số của nhà mạng đó vào Tuỳ mạng bạn Seach . Mà tốt nhất có dk bạn mua cái TP sim hay Heicard về rồi fix lại 1 tý là xài như world rồi . Nhất là máy của bạn GSM thì fix trong vòng 1 nốt nhạc . Còn ko phải lăn tăn này nọ . Chứ ko on/off 3G dc như bạn thì hao pin nữa . Bạn phải fix cho nó ra thế này mới Edit dc

Thì em đang hỏi cách fix ra như vậy đó bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi blue90
    Thì em đang hỏi cách fix ra như vậy đó bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    http://www.tinhte.vn/threads/ios6-1...p-nhu-may-world.1872947/page-16#post-33171301
    Đó bạn mà máy của bạn GSM thì mua cái Heacard đút vô cho nhanh fix làm gì cho cực

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] iphone4s
    Bởi buylike13 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 03:21 AM
  2. Iphone 4S OS 5.0.1 hay bị mất sóng mobifone
    Bởi dantruong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 97
    Bài viết cuối: 01-21-2013, 02:27 AM
  3. Cần hướng dẫn Restore iphone4s Lock Đức os5.1.1
    Bởi tinhlaj trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 04:25 PM
  4. iPhone 4S - 5.1 dùng sim ghép nào là ok nhất cho mạng Mobifone ????
    Bởi nguyentham91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 11-26-2012, 06:51 PM
  5. Cần giúp đỡ về 3g mobifone
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-21-2012, 11:01 PM