Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

mới xài ip4 world 5.1.1 đã jb,cần ae tư vấn lên 6.1 hoặc 6.1.2

mình mới xài ip4 World,5.1.1 đã jb nhưng giờ muốn ở nhà tự up lên 6.1 hoặc 6.1.2...nhưng mình đọc trên diễn đàn thấy nào là bị die,nào là wifi,3G yếu,pin mau hết....thế mong ae tư vấn giùm như sau:
    1.các thiết bị của Apple có fai chỉ cần kết nối với Itunes thì sẽ tự động up lên dc đúng ko?nhưng sao mình thấy có người nói la dùng OTA gì đó và sau khi up bang OTA thì die,sao ko up trực tiếp từ Itunes?
    2.có cần phải gỡ JB ra trước khi up lên 6.x ko?hay là cứ để nguyên như vậy mà up?
    3.mình cần sự giúp đỡ các bước trong khi up tỉ mỉ (có hình minh họa từng bước càng tôt)...thx ae nhiều.
    4.bảng W có cần thiết fai JB ko?vì cug ko dung ung dung hay game j nhieu ca?
    5.và cuối cùng là có nên up lên 6.1.2 ko?
    tx ae nhiều.mong nhận dc sự chỉ dẫn nhiệt tình từ ae diễn đàn

Đang ở
    hà nội
    1- chỉ cần cắm vào itunes sẽ cập nhật phiên bản mới nhất cho idevice, up OTA cũng dc nhưng chỉ dành cho máy chưa JB
    2- nếu bạn up firmware gốc thì ko cần phải gỡ jb
    3- cứ cắm vào máy tinh, chờ itunes down xong firmware mới nhất rồi nhấp restore thôi, rất đơn giản
    4- tuỳ vào bạn muốn tuỳ biến máy mình như nào thì mới jb, nhưng theo mình ko jb thì... Mất sướng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    5- mình thấy 5.1.1 đang ổn định nhất nên nếu là mình mình sẽ ko nâng vội

hiện giờ thì bác chỉ lên được 6.1.2 thôi.
    Khuyên bác 1 câu chân thành: ở lại 5.1.1 đi. giờ nó là niềm khao khát của nhiều người đấy trong đó có e

Đang 5.1.1 thì ở yên đấy đi. Ngta mún về 5.1.1 còn ko đc bạn lại ngược lại mún lên 6.

Nếu lên chơi thì pác có thể lên 6.1, đừng 6.1.2 sẽ thất vọng về khoản ăn pin khi mở 3G hay wifi (hao kinh khủng cho dù có nói là fix rồi). giờ 5.1.1 là niềm khao khát của những ai trót dại...

Đang ở
    hcm
    Muốn ổn định + ko JB thì dùng Redsn0w 0.9.15b3 Re-restore lại 5.1.1 nhé.

5.1.1 hay 6.1 cũng tốt nhưng k lên 6.1.2 nhé. 6.1.2 ăn pin lúc máy khóa cực khủng. để 1-2 tiếng là mất 1%. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu bạn đang xài 5.1.1 thì cứ như vậy mà xài lên làm gì , cũng chẳng có gì hay hơn cả mà dính nhiều rắc rối , nếu muốn nghịch chơi thì máy bạn phải có save sh 5.1.1 thì hãy lên vì nếu không thích thì còn đường quay lại (chỉ tác dụng với ip4)

các bác cho e hỏi là mỗi máy có 1 shsh riêng à(e mới dùng ip ,nên cũng k biết cái j cả.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].Thứ 2 là nếu bạn e chạy 5.1.1 mà nó có lưu shsh ra máy tính ý,thì e có dùng được cái đấy k ?

có cách nào kiểm tra máy đã lưu SHSH ko các bác khi mà ko vào được Cydia
    Và máy sản xuất tuần 7/2012 thì đã hết hy vọng là có khả năng đã được lưu SHSH ko các bác..
    @ vì em vửa JBU con iP3Gs bản 2012 bằng thằng absinthe-win-2.0.4 mà mất sạch iCon rồi, cả icon Cydia nữa, giờ đang loay hoay ko biết làm thế nào đây ạ
    Máy vẫn đang chạy OS 5.1.1
    Cách bác cứu giúp được em không ạ
    Thank all