Em xin hướng dẫn nho nhỏ cho các newbie mới vào nghề tự làm cho lên tay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Công cụ chuẩn bị :
Yêu cầu có phần mềm itunes 11.0.2 và itools ( backup dữ liệu )
B1 : Download Fw 6.0 và 6.1.2 cho iphone 4 ( iPhone3,1 ) có rất nhiều trang vd như felixbruns....
B2 : Vào trang http://ih8sn0w.com download :
- iReb 6
- Snowbreeze 2.9.10
B3 : Download redsn0w 0.9.15b3 ( các bác search trên diễn đàn nha )

B4: Sử dụng itools hay ifunbox truy cập var/mobile/Library copy thư mục Addressbook và SMS ra ngoài nếu như các bác muốn backup tin nhắn và danh bạ thủ công nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cách tạo FW custom bằng snowbreeze các bác qua đọc bài của bác
thangbom203

http://www.tinhte.vn/threads/cach-d...-6-1-2-va-ban-custom-6-1-cho-iphone-4.873534/

Sau khi có FW custom 6.1.2 ko nâng bb các bác làm như sau

1> Dành cho iphone 4 lock có sim nhà mạng
_ Đưa máy về DFU mode = iReb 6
_ Chỉnh file host về nguyên bản ( nếu bác nào dùng tiny thì thêm # trước dòng nào có gs.apple.com)
_ Bật itunes -> shift + Restore

_ Sau khi restore xong các bác nhét sim nhà mạng vào active sau đó dùng evasi0n 1.4 JB nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

( bác nào có lockdown hay sim ghép lúc này sử dụng để có sóng nhé )

2> Dành cho iphone 4 ko có sim nhà mạng ( chỉ dùng cho iphone 4 có file lockdown )

Thường nhiều bác dùng hackactive => hao pin như xe ga ko FI =)) e xin hướng dẫn các bước làm đầy đủ để JB máy ko bị nặng và ko tốn pin

_ Đưa máy về DFU mode = iReb 6
_ Chỉnh file host về nguyên bản ( nếu bác nào dùng tiny thì thêm # trước dòng nào có gs.apple.com)
_ Bật itunes -> shift + Restore

_ Restore xong các bác bật redsnow 0.9.15b3 lên , ấn extract => chọn select ipsw => trỏ đến nơi down firmware 6.0 vừa down . Sau đó quay Back lại chọn Jailbreak !

Tiếp theo ko thích vào Jailbreak , chỉ chọn Deactive => next và làm theo hướng dẫn của redsnow nhé

sau bước này các bác có thể đăng nhập system của iphone , các bác dùng ifunbox or itools copy thư mục lockdown vào /var/root/Library

=> reboot lại iphone => vậy là đã active thành công và có cả sóng nữa :X tiếp đó dùng evasion JBU cho iphone nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sau đó dùng itools hay ifunbox copy 2 thư mục address và sms vào var/mobile/Library là đã backup xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

trên đây chỉ là kinh nghiệm nho nhỏ , e muốn giúp a e newbie [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mong các bác đừng chém nha