Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 117

[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1

TOpix này minh xịn hg dẫn các bác từ 3.0 về 2.2.1

3g LOCK & WORLD & 2G:

1/Tháo Itunes 8.2, cài lại 8.0
    2/Restore về 2.2.1 Gốc
    3/Nó sẽ báo lỗi 1030 các bác bìn tĩn, cứ OK và để cho nó lên
    4/nó sẽ hiện màn hình LOCK và dùng QUICKPAWN 2.2.1 JB
    5/H các bác có thể up lên bản CUSTOM tùy ý, nếu ko thix custom thì up lại 2.2.1 gốc vì FW hiện tại đang lỗi
    6/Cài UltraSNOW vào và reboot là có sóng

Vẫn làm các bước tương tự như trên, nhứng khi đưa về DFU sẽ báo lỗi 1600, lúc đó nhấp OK, rồi đưa về RECOVERY mode res tiếp 2.2.1 gốc, nếu đc nó sẽ lên thẳng 2.2.1 còn ko nó sẽ báo lỗi 10,20....đừng lo lắng, lại lặp lại qui trình từ đầu, đưa về DFU và lại lại quá trình trên, chừng 2,3 chu kì vậy là IP nó đúi là nó lên à

CHÚ Ý: việc downgrade từ 3.0 về 2.2.1 và từ 2.2.1 lên 3.0 cũng mắc các lỗi 1600, 1620, 10,20,23 điều có thể là nguyên nhân do windown bị lỗi hoặc cổng USB ko đủ điện cần thiết để restore máy, các bác hãy check lại mấy cổng usb theo hg dẫn sau:
    .................................................. .................................................. .................................................. .................
    CRITICAL UPDATE:khi đang restore mà nó báo lỗi 1030 thì các bác để yên cho nó chạy tiếp, nếu nó reboot mà lên màn hình recovery mode thì các bác bật quickpawn 2.2.1 lên, reboot lại máy và màn hình sẽ trở lại LOCK SCREEN để mình JB nó nhé, nếu ko làm bước bật quickpawn thì nó sẽ ở màn hình RECOVERY MODE mãi mãi :">...

khi gặp màn hình recovery mode, các bác làm theo hướng dẫn bài viết này:
    http://www.tinhte.com/forum/t274355/

Chú ý: sau khi nhận đc nhiều bác than rằng làm quài hok đc , báo lỗi quài, em phát hiện ra là khi làm báo lỗi là do PC, các bác đổi PC khác làm thử xem, PC nhà em cây nào đưa về cũng ngon lành cành đào, chẳng báo lỗi ji ráo.

.................................................. .................................................. .................................................. .................
    Lưu ý: Baseband khi đã up lên 3.0 mà về 2.2.1 thì nó vẫn là baseband của 3.0, KO THỂ down xuống đc,
    2g BASEBAND vẫn ko đổi

Đã test thành công trên cả 2g và 3g LOCK and WORLD....!

Hiện mình đang test chạy thử 2.2.1 ở BB của 3.0, các bác cứ report nếu thấy lỗi..kaka
    Hình iêm nó đây, hình này iêm ko bỏ "bùa" đâu mà sho...kaka

Trích dẫn Gửi bởi Girlsieuchanh
    Nhìn bro này sành điệu thế mà gà vậy? :frown3qg:[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] tưởng cao thủ

Trích dẫn Gửi bởi mptu
    Hình như bé gái này là một dạng dolly của boysieuchanh thì phải [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] hay là cổ động viên?
    Thông báo: Boysieuchanh là pé chai của 1 tỉ phú nổi tiếng của Mĩ, Tỉ phú này chỉ có 1 thằng ku đẹp trai vãi hàng là Boysieuchanh và ko ai ngoài Boysieuchanhvà chỉ có mình Boysieuchanh mah sự thật là chỉ có mình Boysieuchanh, Boysieuchanh ko có a e,ko có chi nhánh :"> ....Girlsiuchanh chỉ là trường hợp fan hâm mộ quá khích [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ^^ .....
    .................................................. .................................................. .................................................. .......................
    Các bài viết khác của mình.:
    [BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
    [BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
    [BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)

Sell acc itunes cho anh em tinh tế..........
    PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
    Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
    Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
    [Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
    [B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
    [BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
    [BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
    [BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
    [BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
    CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
    [BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
    [BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
    [BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
    [BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
    [BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
    BGB-:-9 BƯỚC ĐỂ tự MUA và TEST 1 MÁY IPHONE
    BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
    [BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
    [NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
    Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
    [BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
    BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
    Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
    BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!

QUICKPAWN 2.2.1 JB cái này có phải QW 225-2 không nhỉ? à mà sao mình cài itunes 8.0 trên vista toàn báo lỗi nhỉ?

quickpwn 2.2.5 thì đúng rồi. Còn itunes báo lỗi thì bạn phản delete itunes library cũ để xài được.

Trích dẫn Gửi bởi songthan123
    QUICKPAWN 2.2.1 JB cái này có phải QW 225-2 không nhỉ? à mà sao mình cài itunes 8.0 trên vista toàn báo lỗi nhỉ?

hướng dẫn cụ thể hơn được không bạn, delete library cũ ở đâu vậy? Mở itunes rồi xóa xong mới gỡ itunes 8.2?

Vào phần document mục music, cái gì liên quan đến itune thì cho nó vào sọt rác hết cài lại itune 8.0 là được.CHắc cũng phải đưa về lại 2.2.1 quá. hiện giờ 3.0 còn nhiều vấn đề không tương thích với các app,đành chờ vậy.....

Cảm ơn nhé. fw 3.0 dùng chán quá, chỉ đẹp hơn chút nhưng nhiều lỗi. về 2.2.1 cho lành.

tình hình là em down từ 7h sáng tới h vẫn mượt....chưa xuất hiện lỗi...

Vừa thử dùng itunes 8.0; đưa máy về DFU rồi rt lại 2.2.1 gốc vậy mà vấn báo lỗi 1600

Vừa thử dùng itunes 8.0; đưa máy về DFU rồi rt lại 2.2.1 gốc vậy mà vấn báo lỗi 1600
    nếu con bác 2g thì nó sẽ báo lỗi 1600, bác đọc hg dẫn cho 2g ở trên mới UPDATE nhé

Trích dẫn Gửi bởi boysieuchanh
    nếu con bác 2g thì nó sẽ báo lỗi 1600, bác đọc hg dẫn cho 2g ở trên mới UPDATE nhé
    máy mình là 3G w mà, thế mới tức chứ, làm thế nào đây?

Các Chủ đề tương tự

1. Downgrade 6.0 xuống 5.1..... !!!
    Bởi phat0290 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-20-2012, 02:38 AM
  2. Hướng dẫn Downgrade từ iOS 5.1 xuống 5.0.1, 5.0, 4.3.3
    Bởi tun1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 09-29-2012, 03:18 AM
  3. Không downgrade được về 5.1.1
    Bởi Lionsq1997 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-25-2012, 12:44 PM
  4. đã có cách downgrade FW 6 xuống FW 5.1.1b chưa nhỉ?
    Bởi etihad.net.vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 02:15 AM
  5. Cần giúp đỡ về việc Downgrade FW
    Bởi dainam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 01:58 AM