Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hỏi về intel hd 4000 khi chơi Game

Em mới vừa đổi con asus k42f core i3 đời 1 lấy con asus k450 core i3 đời 3 chạy intel hd 4000,nghe nói hiệu năng của nó cũng cao mà sao cài game crysis 2 vào thì cũng bị lag y như core i3 đời 1 vậy!Mấy game khác như call of duty 4,5,6 thì chất lượng củng nhỉnh hơn core i3 đời 1 chút đỉnh thôi!máy đang chạy win xp và đã updater driver card màn hình mới nhất !
    Cao thủ nào cho e hỏi thêm là em chơi doom3 trên core i3 đời 1 thì ngon lành.Riêng cái thằng intel hd 4000 này cứ vào game chơi là có 1 số chi tiết hình ảnh nó bị ô vuông rồi lỗi màn hình xanh tắt hết cả máy!cài tất cả nhiều bản khác nhau rồi vẫn thế!copy game doom3 đó sang máy để bàn có card rời hay card onboard thì đều chạy bình thường ?

i3 đời 3 mà sao chạy xp bác nhỉ

Laptop mà bạn chơi mấy game đấy thì mau die lắm. Chưa tính con HD4000 cũng không phải là quá mạnh đâu.

Trích dẫn Gửi bởi 11030661
    i3 đời 3 mà sao chạy xp bác nhỉ
    Nhu cầu của mình chỉ dyệt web và chơi game ofline nên cài xp thôi,không cần giao diện đẹp! có nhiều phần mềm và game lâu rồi win7 choi ko được,cài win xp thì nó tẩn được hết !

Trích dẫn Gửi bởi Trend_HoTro
    Laptop mà bạn chơi mấy game đấy thì mau die lắm. Chưa tính con HD4000 cũng không phải là quá mạnh đâu.
    con asus core i3 đời đầu mình mua từ 2010 chơi game tẹt ga tới giờ mới bán vẫn còn như mới,chạy bình thường chẳng thấy lỗi nào cả !

Trích dẫn Gửi bởi duongdinhbaoduy
    con asus core i3 đời đầu mình mua từ 2010 chơi game tẹt ga tới giờ mới bán vẫn còn như mới,chạy bình thường chẳng thấy lỗi nào cả !
    bác check lại ổ cứng, driver thử xem chứ sao i3 đời 3 lại thua i3 đời đầu được

Trích dẫn Gửi bởi duongdinhbaoduy
    Hi Bạn.
    Mình vừa check 2 con của bạn. Con cũ chip M dĩ nhiên chạy cho hiệu suất tốt hơn con mới chip U nha bạn. Còn về VGA 2 con chắc là xem xem nhau thôi.

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . sửa máy giặt tại hải dương . mua hộ hàng mỹ . biệt thự vinpearl cửa hội . Ty Le Keo World Cup 2018 . cách vào m88 . order taobao

Các Chủ đề tương tự

1. ĐỊNH GIÁ E HP DV4 INTEL
    Bởi antien01 trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 11:36 PM
  2. Về con VGA Intel HD 4400
    Bởi tikluv trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 09-19-2014, 05:43 AM
  3. card man hinh intel Hd graphics 4000 co manh hon nvidia geforce 8600gt 256mb k?
    Bởi chothuethietbi trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 02:13 AM
  4. Máy tính NUC của Intel
    Bởi luankimiseo trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 09:48 PM
  5. Cần giúp đỡ về vấn đề Intel Turbo Boost
    Bởi xedulichbiz trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-30-2014, 07:48 AM