Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: nên dùng Win nào

nên dùng Win nào

Cho mình xin hỏi cấu hình máy của mình như thế này thì nên cài win nào tốt nhất.
    System Model: G41M-Combo
    BIOS: Award Modular BIOS v6.00PG
    Processor: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E7500 @ 2.93GHz (2 CPUs)
    Display Memory: 512.0 MB
    Memory: 988MB RAM

Windows XP SP3

Máy của bạn Win7 hay XP đều tốt cả!tùy vào sở thích và thói quen của bạn thui!theo tui là Win7 vì mình phải đi theo công nghệ chứ!Hoặc hai Win cũng được!1 Win 7, 1 Win XP chứ máy như thế chạy XP hơi phí!chúc bạn thành công!

CPU thì tạm đc ram thì ẹ quá, ở XPsp3 thôi cho nó nhanh bạn nhé,

Nếu nâng cấp lên 2GB ram thì hãy cài Win7, bằng không thì cứ XP SP3 cho nó lành, vì Win7 phải có hệ thống mạnh dư giả một chút thì mới tận hưởng hết được các tính năng và giao diện của nó được, chứ cài Win7 xong lại phải tinh chỉnh lại cho hệ thống nhẹ bớt thì có khác gì Win XP.

Thanks các bác.Mình chắc dùng winXP SP3 vậy. Khi nào có xiền làm thêm thanh ram nữa test win 7 cho đẹp.

Trích dẫn Gửi bởi lucxuanchuyen
    Thanks các bác.Mình chắc dùng winXP SP3 vậy. Khi nào có xiền làm thêm thanh ram nữa test win 7 cho đẹp.
    Tầm 200K cho 1 thanh DDR2 1G cho Win7 thì bạn sẽ ko còn muốn nhìn lại XP đâu.

Trích dẫn Gửi bởi lucxuanchuyen
    Mấy bác trên dọa bạn vậy thui chứ máy mình cpu ko bằng máy của bạn, chỉ dual core 2.6ghz, ram 1gb mà chạy win 7 ultimate ầm ầm, đấy là còn cài sql server 2005 & visual studio 2010 rùi đấy, 2 cái này chắc cũng ko kém game hạng nặng là mấy:smoke:

Dùng win xp cho nó thông dụng

chắc bạn cài win 7 rút gọn ah` mà chạy bon vậy.

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . mua hộ hàng mỹ . Ty Le Keo World Cup 2018 . cách vào m88 . order taobao