Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hỏi về việc đăng ký, tạo RMA bảo hành ổ cứng WD

Ở đây có bài bày cách đăng ký, tạo RMA bảo hành ổ cứng WD rồi mình không nói làm gì nữa http://western.com.vn/p/huong-dan-da...-o-cung-wd.htm nhưng mình vẫn chưa hiểu cách tính thời gian bảo hành sản phẩm của bên Western Digital, họ tính từ thời điểm mình mua sản phẩm theo thông tin ghi trên hóa đơn hay tính theo thời điểm mình bắt đầu tạo RMA online trên trang chủ của họ nhỉ, nếu xác định theo ngày tạo RMA thì mình lời quá, cứ xài khi nào cảm thấy có trục trặc thì lúc đó mới đi tạo RMA để thời gian bải hành được dài thêm, mà giả sử thế này đi, hôm nay ngày 7/5/2014 mình mua 1 ổ cứng WD nào đó mà có thời hạn bảo hành là 36 tháng, vậy thì họ tính thời hạn bảo hành thế naò, bạn nào biết rõ về việc bảo hành sản phẩm WD thì giải thích cho mình nghe với

Trích dẫn Gửi bởi tinhtuongvn
    Ở đây có bài bày cách đăng ký, tạo RMA bảo hành ổ cứng WD rồi mình không nói làm gì nữa http://western.com.vn/p/huong-dan-da...-o-cung-wd.htm nhưng mình vẫn chưa hiểu cách tính thời gian bảo hành sản phẩm của bên Western Digital, họ tính từ thời điểm mình mua sản phẩm theo thông tin ghi trên hóa đơn hay tính theo thời điểm mình bắt đầu tạo RMA online trên trang chủ của họ nhỉ, nếu xác định theo ngày tạo RMA thì mình lời quá, cứ xài khi nào cảm thấy có trục trặc thì lúc đó mới đi tạo RMA để thời gian bải hành được dài thêm, mà giả sử thế này đi, hôm nay ngày 7/5/2014 mình mua 1 ổ cứng WD nào đó mà có thời hạn bảo hành là 36 tháng, vậy thì họ tính thời hạn bảo hành thế naò, bạn nào biết rõ về việc bảo hành sản phẩm WD thì giải thích cho mình nghe với
    Đã vào đó rồi sao không đọc kỹ tí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] các câu trả lời đó cả mà! Bước 03 có bảo bạn nên check thời gian bảo hành khi mua (cái này chắc là không làm rồi - thiếu thông tin do không tìm hiểu kỹ trước khi mua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Quá trình tạo RMA bạn phải nhập Serial, nơi mua và ngày mua rồi nên check thời gian bảo hành khi mua thì cũng đoán là HDD này được tính thời hạn bảo hành từ ngày xuất kho của nhà phân phối rồi!!! Thường sẽ lớn hơn thời gian bảo hành công bố bảo hành cho người dùng cuối; ví dụ 14 tháng so với 12 tháng. Thời gian chênh lệch đó là dự phòng cho thời gian hàng nằm ở cửa hàng bán lẻ chờ mấy con nhạn la đà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn muốn tạo RMA này khi nào cũng được nhé! Đợi đến khi nó hỏng rồi hãy tạo cũng chả sao, nó tính rồi. Tạo RMA sẽ bảo đảm tốt nhất cho quyền lợi của bạn mà. Tạo hay chưa tạo mà muốn bảo đảm quyền lợi gì đó chả rõ thì khi HDD có vấn đề bạn cũng phải vào lần nữa (bước 07) để khai báo nguyên nhân mang đi bảo hành và gửi đi rồi chờ có mail trả lời mới in ra và cầm đi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn không thể đăng ký thời hạn bảo hành sản phẩm.
    Cái RMA là phiếu yêu cầu đổi ổ mới do lỗi nhà sản xuất. Bạn chỉ điền khi nào ổ cứng hỏng (không do lỗi của bạn).

Thời hạn bảo hành sản phẩm chính hãng: Tính từ thời điểm nhà phân phối chính hãng xuất kho bán ra cho nhà bán lẻ (các cửa hàng mà bạn mua)
    Thời điểm bảo hành cửa hàng: Tính từ thời điểm bạn mua hàng tại cửa hàng
    Mình xin trích ý của 1 bạn bên forum Genk cũng có ý giống bạn, vậy là chỉ nên check RMA này khi thấy ổ cứng có vấn đề trục trặc và đang định mang đi bảo hành thôi phải không bạn ? còn đang dùng bình thường thì cứ thế mà dùng à ?

Trích dẫn Gửi bởi tinhtuongvn
    Mình xin trích ý của 1 bạn bên forum Genk cũng có ý giống bạn, vậy là chỉ nên check RMA này khi thấy ổ cứng có vấn đề trục trặc và đang định mang đi bảo hành thôi phải không bạn ? còn đang dùng bình thường thì cứ thế mà dùng à ?
    Đúng là khi thấy ổ cứng có vấn đề trục trặc và đang định mang đi bảo hành thôi Chứ còn họ sửa hay đổi ổ mới là còn tùy lỗi gì nữa chứ và cả 01 phần là chú mang bảo hành có to còi không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]?

Đang dùng bình thường thì thôi đi ... vưỡn ... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Việc phải check ở chỗ bán thì không chịu làm ... he he he ... Hay giờ cứ vào gõ thử xem cái HDD mình còn được nhà phân phối bảo hành đến bao giờ? Dài hơn thời hạn chú bán lẻ bảo hành thì OK thôi, có gì cứ ra thẳng chỗ bảo hành của nhà sản xuất, bỏ qua chua bán lẻ. Nếu còn lại ngắn hơn thì mau chạy ra chỗ chú bán lẻ làm um lên nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] trường hợp đó thì chú cửa hàng nào cũng bảo nhà sx hết bảo hành thì cửa hàng sẽ bảo hành!!! Mà cửa hàng thì trên răng dưới bình xăng, nay mở chỗ này mốt qua chỗ kia (trừ mấy chú lớn lớn), bảo hành thì theo ý thích ... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bó tay ... nhớ là học thuộc và quát câu tớ cần bảo hành chính hãng chứ chả cần bảo hành của cái cửa hàng ... he he he ...

Mình mới đi BH ổ WD Black ở nhà khỏi cần đăng kí chi cho mệt xách ổ cứng lên đó rồi nói BH ng ta sẽ hỏi mình tạo TK chưa nếu chưa thì ở đó có cái lap cho mình tạo trong lúc mình tạo ng ta sẽ lấy ổ khác đưa mình khi tạo xong chỉ cần xách ổ đem về mà cho dù ổ mình còn BH lâu tới đâu nhưng khi bh xong thì ổ trả bảo hành của mình sẽ không được bảo hành lại nữa !!!!

Mình lỡ đăng ký Country là US rồi ko sửa lại được, bây giờ làm RMA ở VN nó có chịu bảo hành ko hả các bác?
    Cái tay ngu hại cái thân rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Trích dẫn Gửi bởi nhc1995
    Mình mới đi BH ổ WD Black ở nhà khỏi cần đăng kí chi cho mệt xách ổ cứng lên đó rồi nói BH ng ta sẽ hỏi mình tạo TK chưa nếu chưa thì ở đó có cái lap cho mình tạo trong lúc mình tạo ng ta sẽ lấy ổ khác đưa mình khi tạo xong chỉ cần xách ổ đem về mà cho dù ổ mình còn BH lâu tới đâu nhưng khi bh xong thì ổ trả bảo hành của mình sẽ không được bảo hành lại nữa !!!!
    ủa sao kỳ vậy, nhỡ ổ đem về hư nữa thì phải làm sao, coi như đem BH là mất BH luôn hả ?

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . mua hộ hàng mỹ . xe nâng . Ty Le Keo World Cup 2018 . cách vào m88 . order taobao

Các Chủ đề tương tự

1. [Help]Skype không đăng nhập được
    Bởi mebibo trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-29-2014, 04:03 PM
  2. Về Đăng Nhập Trên WIndows 8.1
    Bởi helenthanh89 trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-15-2014, 01:48 AM
  3. Máy bị lỗi không duy trì đăng nhập
    Bởi nhocxunghe trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-19-2014, 05:32 PM
  4. IP 4s không đăng nhập được Icloud!
    Bởi sodepvn.vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-11-2012, 03:55 AM
  5. Có cách nào loại bỏ màn hình đăng nhập Iphone 3g trở xuống ko ?
    Bởi dinhdungueh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 12:11 AM