Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Vấn đề với card VGA

Tình hình là thế này, đang xài con HP 8560p
    Đang lướt wed, nó báo lỗi driver card màn hình (6470M) cần phải sutdown, nhiễu màn hình rồi màn hình màu đen thui ...
    Tắt máy, khởi động lại, vào được chừng 5 phút lại bị hiện tượng trên. Khởi động không lên được màn hình luôn, mấy đèn vẫn sáng trưng. Tháo máy ra, lau chùi HDD, ram, gắn lại vẫn ko được
    Mang lên gắn cái màn hình destop vào. Nó đã lên, và mừng được 30s [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vào tới chữ windown7, em ấy lại một màu đen thui, 15s sau, màn hình xanh chết chóc hiện ra, nhũng nhiễu màn hình, báo durm ram. tự khởi động lại, .... Liên tục như vậy mấy lần rồi tự sutdown luôn
    Ức quá, khởi động chế độ safe mode thì vào được, mà đó là với màn hình destop, còn màn hình laptop thì ngay từ đầu vẫn đen thui ko phải ứng ...
    p/s. tắt máy để đó 2 tiếng, khởi động lại. Ôi, em ấy đã trở lại, 1 tiếng sau, em ấy lại ra đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Lúc này vào lại, chek thấy con VGA nhiệt độ 82 ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em thì nghi là có thể bị vấn đề với con VGA, đang tính đi hấp lại chip (chưa biết chỗ nào uy tín...)
    Mà sao lại chỉ lên với màn hình destop, mà màn hình lap thì một màu đen thui, không hiểu chỗ này
    Ai chỉ với .........[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác có gần chỗ mình mang qua mình kiểm tra cho nhé 79 Trung Kính (phố Trung Kính cũ) ấy nhé.
    Máy bác card rời hay on vậy, theo như bác mô tả nếu cắm ra ngoài vẫn OK thì nhiều khả năng là die màn hình rồi chứ không phải die chíp

Lỗi này là bị nguồn rồi.

haz với 2 bác ở trên quá. 100% con máy của bạn bị lỗi VGA.
    Thứ nhất: những biểu hiện như drum xanh, chạy 1 lúc tắt, nhiễu hình thì không bao giờ là bệnh của màn hình.
    Thứ 2: đường tín hiệu truyền qua màn hình laptop với màn hình ngoài là 2 đường tín hiệu hoàn toàn khác nhau. đường tín hiệu màn hình laptop truyền trực tiếp từ con card dời đó của bạn, nên khi card dời đó lỗi thì sẽ không thể lên màn được. còn tín hiệu ngoài thì khác, nên khởi động không dùng con card dời, và safe model là chế độ khác nên ko bị, nhưng vào win thì máy sẽ tự động nhận driver của card hình dời nên lại bị tình trạng đen màn.

Trích dẫn Gửi bởi sualaptoplayngay
    haz với 2 bác ở trên quá. 100% con máy của bạn bị lỗi VGA.
    Thứ nhất: những biểu hiện như drum xanh, chạy 1 lúc tắt, nhiễu hình thì không bao giờ là bệnh của màn hình.
    Thứ 2: đường tín hiệu truyền qua màn hình laptop với màn hình ngoài là 2 đường tín hiệu hoàn toàn khác nhau. đường tín hiệu màn hình laptop truyền trực tiếp từ con card dời đó của bạn, nên khi card dời đó lỗi thì sẽ không thể lên màn được. còn tín hiệu ngoài thì khác, nên khởi động không dùng con card dời, và safe model là chế độ khác nên ko bị, nhưng vào win thì máy sẽ tự động nhận driver của card hình dời nên lại bị tình trạng đen màn.
    mình cũng nghĩ như bạn, chắc phải đi hấp cái VGA thôi.
    Dạo này xui xẻo như gì, hư xe, hư lap, hư modern ....[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ductrung_vu
    mình cũng nghĩ như bạn, chắc phải đi hấp cái VGA thôi.
    Dạo này xui xẻo như gì, hư xe, hư lap, hư modern ....[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    vậy chia buồn với bạn. nếu ở hà nội có thể qua bên mình nhé. mà mình nói trước là đã bị dính lỗi VGA rồi thì sửa thì không được bền, trước sau rồi cũng sẽ bị lại

mịa, thế thì chả nhẽ rã xác bán máy sao trời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mịa, thế thì chả nhẽ rã xác bán máy sao trời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    làm gì đến mức bán xác vậy bạn. nếu sửa rồi dùng nhẹ không chơi game nặng, đồ họa nặng thì cũng vẫn dùng được mà. không sửa xong đẩy đi. hoặc có thể cắt đường tín hiệu dùng card dời mà chỉ chạy nguyên card on thôi cũng được mà

Trích dẫn Gửi bởi sualaptoplayngay
    làm gì đến mức bán xác vậy bạn. nếu sửa rồi dùng nhẹ không chơi game nặng, đồ họa nặng thì cũng vẫn dùng được mà. không sửa xong đẩy đi. hoặc có thể cắt đường tín hiệu dùng card dời mà chỉ chạy nguyên card on thôi cũng được mà
    thanks you, mơi đi đóng lại card xong, ko biết bền không nữa. Trước giờ có chơi game gì đâu, lướt wed thôi, mà còn vậy đấy ... Mình ở TPHCM

thanks you, mơi đi đóng lại card xong, ko biết bền không nữa. Trước giờ có chơi game gì đâu, lướt wed thôi, mà còn vậy đấy ... Mình ở TPHCM
    Dòng Elitebook này chắc bạn mua hàng cũ sách tay phải ko [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . mua hộ hàng mỹ . bongdaplusvn . tructiepbongda . lịch thi đấu bóng đá Đức Bundesliga . Dự Đoán Kèo Bóng Đá . Soi Keo Hom Nay . cách vào m88 . order taobao

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi cách chuyển qua lại card rời và card on
    Bởi xedulichbiz trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 04:48 AM
  2. tư vấn về card amd radeon hd 8750 m khác nhau ntn với card amd hd 8600/8700m
    Bởi seventam trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-23-2014, 01:26 PM
  3. Cần giúp đỡ cách chuyển từ card onboad sang card rời
    Bởi hohoai trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-12-2014, 06:30 AM
  4. Mọi người giúp mình khắc phục lỗi card AMD với.
    Bởi sydoanads trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-09-2014, 05:32 PM
  5. Help card màng hình
    Bởi dienthoaihoguom trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 08:39 PM