Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

đế tản nhiệt cho dell vostro 3560

em muôn mua 1 chiếc đế tản nhiệt cho lap 3560 mà lên tham khảo thì thấy mọi người kêu thiết kế phần đáy của máy khi dùng đế tản nhiệt ko hiệu quả lắm.vậy có bác nào đang dùng loại nào thấy hiệu quả thì chỉ mình với.cho mình luôn địa chỉ mua ở HN luôn
    p/s:cảm ơn mọi người đã đọc bài

bác dùng loại có lưới của coolermaster á

có ai biết cho mình thêm lời khuyên đc ko

ko phải tản tiếc gì hêt...mình đang dùng 3560 đây...chạy suốt ngày...vẫn mát...nói chung đời dell này nó làm dc cái vấn đề tản nhiệt rùi...cứ thế mà xơi...ko phải nghĩ...bác ở chỗ nào...có gần cổ nhuế ko...a e mình giao lưu 2 máy xem có gì hay ho ko....e mới lấy ở vietcali....15,3

Bac này nói đúng đã dùng hàng dell nói đúng ra không cần đế tản nhiệt không sao cả, hàng dell nó chịu nhiệt rất tốt, nhà sx đẫ tính toán kỹ lưỡng rùi không có sao, dell mệnh danh la trâu cày mà.
    -Nhưng nếu có điều kiện thì sém 1 cái cũng được để em nó mát tội cho nó , không có cũng ko sao
    -kinh nghiệm mua tản nhiêt: bạn không phải đi chọn hãng làm gì cho nó mất công mà tốn kém
    +Bác đo kích thước bác máy bao nhiêu, không đem máy đi luôn cũng được mua cho chuẩn
    +Bác lựa cái đế tản nhiệt nào trên bề mặt của nó co nhiều lô thoát nhiệt , càng nhiều càng tốt, lựa cái quạt gió một cái to , 1 cái quạt đó nó tạo ra độ gió mạnh hơn so với hai cái quạt nhỏ
    +Tóm lại bác mún mua hãng nào cũng được cả, đắt hay rẻ tuỳ vào hình dáng kiểu cách , noi chúng là nó đẹp nên nó mắc tiền thế thui, chứ thực ra nó chẳng có gì để chúng ta phải bàn luận nhiều, bạn chỉ cần lưu ý một số điểm tớ vừa nói đó là ok...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    190 Phố Vọng - Hai Bà Trưng - Hà Nội
    các bác có biết set full màn hình khi chơi game aoe or half lìe ko chỉ e vs

chọn loại vừa với màn hình, quạt thì quạt thẳng vào những lỗ tản nhiệt trên mặt đáy của lap, và nên dùng tản nhiệt làm bằng tấm nhôm dày dày chút! Nhiều lỗ cho mát!

em tưởng tản nhiệt thì dùng quạt hút không khí nóng trong máy ra ngoài mới đúng chứ? sao lại thổi vào máy nhỉ? với dòng dell vostro 3560 này cấu hình khủng giá ngon, mà nghe máy nóng lắm mà? em cung định mua 1 cái mà đang phân vân.

Trích dẫn Gửi bởi heosuatinhte
    em tưởng tản nhiệt thì dùng quạt hút không khí nóng trong máy ra ngoài mới đúng chứ? sao lại thổi vào máy nhỉ? với dòng dell vostro 3560 này cấu hình khủng giá ngon, mà nghe máy nóng lắm mà? em cung định mua 1 cái mà đang phân vân.
    Cơ chế thổi đã có trên máy tính từ lâu rồi bạn à? nếu bạn để ý thì sẽ thấy quạt tản nhiệt trên các thiết bị nóng thường là thổi vào vật nóng(thường là thổi không khí, tản nhiệt lỏng và dầu mình không nói tới)! Laptop và máy bàn cũng không ngoài cơ chế đó, mục đích là có hiệu suất tản nhiệt cao hơn. Vì thế nên quạt thổi ở Laptop thường là hút khí dưới đáy máy or trên bàn phím rồi thổi thẳng vào cpu và các thiết bị khác. Vì thế nên đế tản nhiệt cũng sẽ phải thổi từ dưới thổi lên.

Dell 3560 mát hơn nhiều so với 3550 và các dòng trước nhé, bạn khỏi phải phân vân. Lên các review mà xem về nhiệt độ đi bạn!

thanks bác em hiểu hơn về cơ chế làm mát cho may tính rồi. vậy con dell 3560 này ngon rồi.

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . sửa máy giặt tại hải dương . mua hộ hàng mỹ . biệt thự vinpearl cửa hội . Ty Le Keo World Cup 2018 . cách vào m88 . order taobao

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi máy dell vostro 3560
    Bởi thanhphong3390 trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-24-2014, 10:37 PM
  2. [HELP] Dell vostro 3560 không nhận card màn hình! (Windows 8.1)
    Bởi legend31 trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 05:58 AM
  3. Lỗi chữ bị mờ khi cài win 8.1 cho dell vostro 3560
    Bởi phimcattoc trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 04:34 AM
  4. Dell Vostro 3560
    Bởi minhnhut trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-28-2014, 11:29 PM
  5. Về CAMERA của Dell vostro 3560