Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Hỏi về tản nhiệt của dell inspiron 7537

Mình thấy con dell này có 2 chỗ tản nhiệt. 1 ở đáy, với 1 cái ở khe gấp màn hình.
    Cho mình hỏi cái khe tản nhiệt ở phần đáy đấy là hút vào hay đẩy ra khí ra vậy.
    Mình đang định mua tản nhiệt cho nó mà không biết cái ở đáy đó là đẩy vào hay đẩy ra để tính nữa.
    Thanks Bro.

khe đáy không khí đi vào đó bạn, phía trên chỗ màng hình mới là khe thoát khí (cho khi nóng đi ra) ma sao bạn phải thay tản nhiệt chứ..cái đó làm gì mà hư nek...^^
    https://www.facebook.com/pages/Hospi...64691770350365

mình mua đế tản nhiệt mà ^^. Đang sợ cái khe ở đáy là đẩy ra mà cái đế tản nhiệt lại đẩy khí lên thì bằng hoà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    Thanks

Khe ở đáy hiếm khi đẩy ra lắm bạn vì thường ở đáy là để trên bề mặt kín đã khó thoát khí rồi mà còn đẩy ra thì lại phả ngược lại lên thân máy, bạn nên mua đế tản nhiệt nếu chơi những ứng dụng nặng

Mà con này vỏ nhôm hết thế này không biết có dên dán decal không?
    Mình nghĩ con này chắc lấy vỏ nhôm để tản nhiệt luôn nên sợ dán decal thì ảnh hưởng nhiều tới tản nhiệt. Mà không dán lại sợ chày sước với lại chỗ kê tay gõ phím bị bám mồ hôi bị bẩn :|

Trích dẫn Gửi bởi xickdu
    Mà con này vỏ nhôm hết thế này không biết có dên dán decal không?
    Mình nghĩ con này chắc lấy vỏ nhôm để tản nhiệt luôn nên sợ dán decal thì ảnh hưởng nhiều tới tản nhiệt. Mà không dán lại sợ chày sước với lại chỗ kê tay gõ phím bị bám mồ hôi bị bẩn :|
    -Nếu đế là nhôm thì bạn không nên dán keo, vì nhà sản xuất đã tính toán thoát nhiệt nhanh cho nhưng laptop đó thông qua đế nhôm đó bạn, bạn chỉ nên dán những chỗ cần thiết thôi,
    -Cho dù mình có dán hết đi nữa mà mihf dùng ko cẩn thận thì cũng nhanh hư thôi bạn à...

Trích dẫn Gửi bởi xickdu
    mình mua đế tản nhiệt mà ^^. Đang sợ cái khe ở đáy là đẩy ra mà cái đế tản nhiệt lại đẩy khí lên thì bằng hoà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    Thanks
    bác tính mua cái tản nhiệt nào thế, share cho ae biết với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi quocdungpro45
    -Nếu đế là nhôm thì bạn không nên dán keo, vì nhà sản xuất đã tính toán thoát nhiệt nhanh cho nhưng laptop đó thông qua đế nhôm đó bạn, bạn chỉ nên dán những chỗ cần thiết thôi,
    -Cho dù mình có dán hết đi nữa mà mihf dùng ko cẩn thận thì cũng nhanh hư thôi bạn à...
    con này nếu ko dán dự là xước nhiều đó
    mình băn khoăn ko biết là dùng mấy cái case bằng nhựa dẻo của apple có đc ko

- cái này muốn không xướt đơn giản thôi, bạn cứ mua đế tản nhiệt cứng về đi, xong bạn ra ngoài tiệm đóng dày á, hay văn phòng phẩm có bạn loại mus 3 ly, về khoét lỗ chỗ quạt gió đế tản nhiệt, xong rồi dán mus lên đế tản nhiệt , như thế máy không bj xướt mà còn êm nữa chứ..kaaaa

mình cũng đang muốn mua 1 cái đế tản nhiệt cho e này..mà cũng đang băn khoăn quad

Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl http://khoahocdan.com/khoa-hoc-dan-organ-o-dau-re-tot-nhat-tai-tphcm/ . mua hộ hàng mỹ . xe nâng . Ty Le Keo World Cup 2018 . cách vào m88 . order taobao

Các Chủ đề tương tự

1. Em cần mua dell 7537 tại Hà Nội?
    Bởi dulich.homevn trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-21-2014, 07:49 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-19-2014, 11:59 PM
  3. Có ai biết chỗ nào còn hàng Dell Inspiron 7537 ko bảo giúp em với ạ.
    Bởi dangpham trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-19-2014, 02:08 AM
  4. cài WIN cho dell Inspiron 7537
    Bởi diemthidh trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-27-2014, 08:52 PM
  5. Help Dell Inspiron 15 7537
    Bởi mainamtien trong diễn đàn Khu Vực Máy Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-19-2014, 05:08 PM