Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi nhím mắt xếch
    Nghe hấp dẫn quá, hôm nào em cũng phải ra đó thử xem sao. Em đang muốn may một cái áo vét điệu điệu, hihi
    Chị ơi thế chị đợi em nhé, em làm chuột bạch chị ạ :4: . Em đã đến đó may một bộ vest gồm áo, quần và chân váy, chủ nhật này lấy, có gì em sẽ post ảnh lên cho chị và các mẹ xem..hehe. Em thì thấy chị Huyền rất nhẹ nhàng và nhiệt tình, tuy nhiên là em đoán rằng nhà may của chị Huyền là nhà may mới hay sao đó nên quy mô và nhân sự của nhà may còn khiêm tốn, quyển mẫu cũng còn ít và những mẫu đó cũng rất cổ điển. Em chắc là cũng giống với mẹ Nhím mắt xếch, thích mặc đồ công sở như vest..nhưng lại muốn hơi điệu một chút vì dù sao đồ này trông cũng rất classic và hộp nữa, nếu điệu được một chút thì đỡ hơn, nhất là nhà may nào biết làm cho bộ vest trông Tây Tây một chút là rất đẹp..hihi..tất nhiên là người mặc cũng phải hợp với đồ này nữa. Ôi em dài dòng quá.
    À hôm trước em có đưa anh xã đến nhà may Thái Com may 1 bộ comple. Lần đầu may là khi chuẩn bị cưới, năm 2004, giá cả vải và công khoảng 800k gì đó, may xong cũng ưng lắm, quần của anh xã em đều may ở đó cả. Lần này thì hẳn những 1t4, em cũng hơi bất ngờ, nhưng vẫn may. Không biết giá đó là rẻ hay đắt các mẹ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bí 06
    Lần đầu may là khi chuẩn bị cưới, năm 2004, giá cả vải và công khoảng 800k gì đó, may xong cũng ưng lắm, quần của anh xã em đều may ở đó cả. Lần này thì hẳn những 1t4, em cũng hơi bất ngờ, nhưng vẫn may. Không biết giá đó là rẻ hay đắt các mẹ nhỉ?
    Đúng giá đấy em ơi! Tùy loại vải mà. AX nhà chi thì kết cty may Huy Hòang ở phố Tây Sơn ấy. Hồi 2003 cũng may 1 bộ hết 800K, còn hôm qua cũng đặt may ở đó hết 1tr2.
    Còn vụ may vest ở trên, lấy xong nhớ post hình và cho lời bình, chuột bạch nhá.

Chủ đề hay quá nhỉ, tiếc quá, mình vừa đi may xong, chắc lần tới sẽ thử chỗ em Huyền quá. Mình vừa may ở chỗ Khánh Hằng, 66 Ngô Thì Nhậm, nhưng giá có vẻ đắt: áo vét 2 lớp = 350K, một bộ bộ váy + áo sát nách 140K, váy + áo cộc giá 320K (áo dựng thành vét 1 lớp giá 240K). Lần trước may ở đây mình thấy cũng tàm tạm thôi, còn một số chỗ vẫn chưa ưng lắm.

Em spam tí, thắc mắc ko hỏi thì cứ sao sao ý...
    Chân váy là gì hả các mẹ?

Trích dẫn Gửi bởi MeBeSuPQ
    Em spam tí, thắc mắc ko hỏi thì cứ sao sao ý...
    Chân váy là gì hả các mẹ?
    Hình như trong SG gọi là "váy" thôi (loại váy rời, để mặc kèm với áo kiểu hoặc vét), có khi mình còn gọi là cái "củng"

Trích dẫn Gửi bởi le_anhtu
    Bạn ơi, bạn có thể ra cửa hàng Lee Phương, 423 CMT8, q10. mình toàn may đồ ở đó thôi, rẻ mà đẹp nữa (tự nhiên đi qc k công cho Lee Phuong )
    Ở Lee Phương có vải luôn không ?

Trích dẫn Gửi bởi le_anhtu
    Bạn ơi, bạn có thể ra cửa hàng Lee Phương, 423 CMT8, q10. mình toàn may đồ ở đó thôi, rẻ mà đẹp nữa (tự nhiên đi qc k công cho Lee Phuong )
    Ban oi, o Lee Phuong nay duong may nhu the nao, gia ca ra sao? Ban co the dua ra vai vi du duoc hong, chang han nhu may 1 cai quan bao nhieu? 1 cai vay hay dam thi sao?

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bí 06
    Chị ơi thế chị đợi em nhé, em làm chuột bạch chị ạ :4: . Em đã đến đó may một bộ vest gồm áo, quần và chân váy, chủ nhật này lấy, có gì em sẽ post ảnh lên cho chị và các mẹ xem..hehe. Em thì thấy chị Huyền rất nhẹ nhàng và nhiệt tình, tuy nhiên là em đoán rằng nhà may của chị Huyền là nhà may mới hay sao đó nên quy mô và nhân sự của nhà may còn khiêm tốn, quyển mẫu cũng còn ít và những mẫu đó cũng rất cổ điển. Em chắc là cũng giống với mẹ Nhím mắt xếch, thích mặc đồ công sở như vest..nhưng lại muốn hơi điệu một chút vì dù sao đồ này trông cũng rất classic và hộp nữa, nếu điệu được một chút thì đỡ hơn, nhất là nhà may nào biết làm cho bộ vest trông Tây Tây một chút là rất đẹp..hihi..tất nhiên là người mặc cũng phải hợp với đồ này nữa. Ôi em dài dòng quá.
    À hôm trước em có đưa anh xã đến nhà may Thái Com may 1 bộ comple. Lần đầu may là khi chuẩn bị cưới, năm 2004, giá cả vải và công khoảng 800k gì đó, may xong cũng ưng lắm, quần của anh xã em đều may ở đó cả. Lần này thì hẳn những 1t4, em cũng hơi bất ngờ, nhưng vẫn may. Không biết giá đó là rẻ hay đắt các mẹ nhỉ?
    Cửa hàng may Huyền tôi may tư lầu rồi, cũng phải có từ trước năm 2000 cơ,từ ngày em ý còn chưa lấy chồng nay con đã hơn 4 tuổi, em ý không phải ở HN nên cũng không dư dả để đầu tư của hàng, cũng đông khách nhưng giá may thì quá rẻ, hồi nọ còn 25 000 đ/quần, áo , mới tăng giá lên thôi nên cũng chả phải nhiểu tiền. Mà các mẹ thử đến may vài cai cũng hả sao, giá rẻ, cô chủ tự cắt, có khi tự may. Nếu mẹ nào đến hỏi Huyền về tôi chắc Huyền nhớ vì là khách hàng cũ từ lâu rồi. Tôi cũng chưa kịp bảo Huyền là giới thiệu Huyền trên WTT nữa, cứ bao chi Phương (theo giới thiệu của Huyền thì Huyền kém tôi 8 tuổi) trước là khách quen của Huyền, giờ ra nước ngoài sống, mấy tháng rồi về Hà Nội chơi có đến may 2 lần khoảng 10 bộ và rất khen Huyền, nhờ người khác đến lấy và dặn Huyền giữ số đo để khi cần nhờ người đến may đồ gửi sang là Huyện nhớ ngay ra thôi.
    Cũng xin chú ý các mẹ là cửa hàng này là hàng may BÌNH DÂN, tức là giá rẻ và may đẹp tuy nhiên các mẹ không nên yeu cầu họ may và trang trí các phụ kiện như các nhà thiết kế tức là họ không tự nghĩ ra kiểu, họ không có vải tại cửa hàng, không có ren và phụ kiện, cần gì phải chỉ tận nơi hoặc mang đồ đến để họ làm.

Mình có một địa chỉ ở 26 Trương Định - may quần âu, quần giả bò, áo kiểu, áo giả vét cũng được. Mình may ở đây từ năm 2003, sau khi lấy chồng đi nơi khác may thử ở mấy nơi nhưng không hợp thế là lại quay về đấy. Hầu như may không phải sửa bao giờ. Công may theo mình cũng hợp lý, một bộ áo giả vét và váy công 80k, nếu may vét một lớp và váy thì từ 120-150k, quần âu là 35k còn quần giả bò là 40k. Mẹ nào gần khu vực Trương định có thể may thử xem sao. Mỗi tội tiệm may trông hơi tồi tàn.

Trích dẫn Gửi bởi nicholas29006
    Cũng xin chú ý các mẹ là cửa hàng này là hàng may BÌNH DÂN, tức là giá rẻ và may đẹp tuy nhiên các mẹ không nên yeu cầu họ may và trang trí các phụ kiện như các nhà thiết kế tức là họ không tự nghĩ ra kiểu, họ không có vải tại cửa hàng, không có ren và phụ kiện, cần gì phải chỉ tận nơi hoặc mang đồ đến để họ làm.
    Em đồng ý với nhận xét của mẹ Nicholas và em cũng ủng hộ nhà may Huyền . Em đã lấy quần áo may chỗ chị Huyền rồi các mẹ ạ, cảm nghĩ là rất hài lòng, tất nhiên là ko thể nói "đẹp mỹ mãn" vì đây là nhà may Bình dân mà. Về chất lượng may thì em thấy được, kiểu dáng giống với mẫu mình đặt ( tốt nhất là các mẹ có mẫu hoặc theo mẫu của cửa hàng), đúng hẹn. Và cái em thích nhất là thái độ của chị Huyền, rất chịu khó lắng nghe khách hàng, sẵn sàng sửa đến bao giờ khách hài lòng chứ ko như những hàng may khác luôn cho rằng quần áo mình may đúng, chỉ có người mặc là ko chuẩn :4: . Quần áo của em thì ko phải sửa gì nhiều, em chỉ yêu cầu chị ấy bóp eo vì em thích mặc eo chật chật một chút, dù sao cũng là may lần đầu tiên mà. Tiền công thì rẻ bất ngờ vì trước đó em thường may quần áo với tiền công khá cao, áo vest ( 1 lớp) + quần + chân váy ( có lót trong) = 190k.