Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Mua đồ lót?

Chào mẹ Bong.....
    Ngộ nhỉ...sao lại có chuyện hàng của Triump và Vera trộn lẫn hàng nhái vào được...
    Ở HN thì mình k rành chứ ở SG thì hàng mua ở đại lý của 2 hãng này là đảm bảo vì có nhãn của Triump và Vera trên từng áo và quần luôn, nhãn vải may dính vào chứ k phải nhãn giấy.
    Theo mình nghĩ nếu muốn mua những hàng này thì mình cứ gọi hỏi đại lý chính hãng thì đến đó xem sao. Hoặc là vào Metro hay siêu thị mà có gian hàng của 2 hiệu này.
    Ở HN thì phải chờ các mẹ HN ra tay rùi....
    Chúc mẹ Bong sớm mua được underwear như ý nhé.....

Cám ơn các chị đã trả lời message của em! Hai hôm vừa rồi chẳng hiểu sao em không vào diễn đàn được. Các chị ơi! Hồi đầu năm em có vào đại lý của Triump ở Star Bow và mua một loạt đồ underwear nhưng tính đến giờ chưa được nửa năm mà mấy cái quai của mắt kính đã bị nhăn nhúm lại nom phát ghét . Đang chuẩn bị đi mua đợt mới thì đứa bạn em cảnh cáo: Trong một số cửa hàng Triump cũng có đồ nhái đấy dù là có đính mác Triump hẳn hoi. Thế là em lại chùn lại. Mà rõ ràng em tuân thủ rất đúng theo hướng dẫn giặt và xếp đồ rồi đấy chứ. Các chị ở Hà nội chỉ giùm em địa chỉ nào đáng tin cậy nhé vì em ngại đi tìm lòng vòng lắm.

Các mẹ oi, có mẹ nao biết địa chỉ mua đồ lót vừa rẻ vừa đẹp không? Chỉ giúp mình với. Tks

Bạn ơi, bạn ở đâu vậy, bạn phải nói rõ thì mọi người mới giúp bạn được.

Trích dẫn Gửi bởi Dory
    Bạn ơi, bạn ở đâu vậy, bạn phải nói rõ thì mọi người mới giúp bạn được.
    Oi, oi em xin lỗi, chẳng la đang đánh thì chef vào, ăn cắp giờ mà hi hi!Em o Hanoi. Chị co biết địa chỉ nào không?

Mình thấy mấy cửa hàng ở Hàng Ngang nhiều kinh khủng, rẻ và đẹp (nhưng thực ra mình chưa thử bao giờ hê..hee) bạn thử lên đấy xem sao.

Mình hay mua ở siêu thị Star Bow- đường Phạm NGọc THạch nhỉ (ngã ba Khương Thượng và Chùa Bộc- Tôn Thất Tùng).
    Sau khi sinh con, mình rất sợ mặc đồ lót "rẻ" vì người sẽ mất dáng tệ hại
    Ngày trước mua Triumph rất tiện vì quen 1 em, em í giảm cho 10% và chọn cho mình ưng ý lắm. Nhưng từ khi em í đóng cửa hàng thì đi đâu cũng chẳng chọn được vừa ý nữa. Gần đây nhất vừa mua 2 áo, cũng khoảng 200K/1 áo- thấy tàm tạm thôi.
    Trong khi đó, một lần mình ra shop và được bán cho 1 áo 50K thì mặc vào đẹp lắm (Hàng Trung Quốc). Nhưng rồi tình cờ phát hiện trong Star Bow bán cái áo đó giá 21K. Thế mới vô lý chứ: Nói thật, mặc áo này vào dáng đẹp hơn đống áo Triumph (mình có 5,6 cái khác loại). Nhưng dĩ nhiên, dây chun thì không thể bền bằng Triumph được.
    Mình hay mua ở Star Bow lắm, để mặc vì nhìn rất thích, chỉ từ 20-30K (rẻ không thể tưởng tượng được và đảm bảo rất đẹp về kiểu dáng hay chất liệu, bạn chỉ cần mất công chọn thôi), mình mua thật nhiều với các kiểu, các màu mình thích và mặc với các áo ngoài phù hợp. Rất thoải mái và tự tin. Mặc ít lâu chun dão thì bỏ đi luôn.
    Quần thì hay ra hàng mỹ phẩm Xuân Thuỷ, gian trong có những quần cotton rất thích, chỉ 10-20 k thôi (mặc tốt hơn hàng cotton 32K của Triumph).
    Nhưng mình cũng muốn mua hàng tốt một chút để tạo dáng đẹp và dùng bền. Có ai có kinh nghiệm không chỉ giúp mình với: Mua của hãng nào nhỉ, ở đâu? Minoshe có tốt không, đẹp không?

Nghe mẹ B&S nói nên em cũng nhảy vào:
    Có loại áo hơi của Tr mặc rất thích. Đầu mùa hè nghe lời chị gái, em đi mua áo nước, thôi rồi, mặc 1 buổi chiều tất cả ngực đi đâu hết, thật kinh khủng. Thôi pass luôn cho bà chị.
    Em thích loại áo hơi của Tr hoặc loại lót mút nhẹ bên cạnh, có loại mới giá 215K.
    Nếu không chỉ cần của TQ thôi chứ dùng loại áo nước thế thì, ấy chết, ấy chết.
    Chị ơi, minishore em thấy kiểu dáng đẹp hơn Tr tuy nhiên giá đắt hơn 15-20%.

Hàng của Minoshe rẻ hơn của triump chứ nhỉ, về mẫu mã thì nhìn ngoài cũng có vẻ bắt mắt nhưng nếu ngực ai đầy đặn mặc thì sẽ đẹp hơn là lép, hihi, còn về chất lượng thì em thấy vẫn không bằng triump đâu.

he he, nhà tớ ở ngay cạnh 1 cửa hàng Minoshe, 2 mẹ con cháu lượn vào xem suốt mà chưa mua lần nào cả. nói chung áo lót toàn trên 300 cả. Mình nghĩ đắt hơn Triumph. nhưng kiểu cọ hơn, các cô bán hàng giới thiệu là mấy áo đó thường bắt chéo dây lưng để mặc áo dạ hội hay hở lưng gì gì đó nhưng mẹ cháu chưa dám thử vì tiếc tiền. :4: