Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin kinh nghiệm các mẹ: Phụ kiện inox có bền không?

Hi các chị.
    Em rất thích các loại phụ kiện vòng vèo, lắc tay lắc chân, nhẫn...Gần đây em thấy phổ biến loại phụ kiện handmade bằng đồng, inox uốn chất lừ, đẹp long lanh mà lại phong phú, mình thích đặt hình gì, chữ gì cũng có, giá lại rẻ hơn các loại trang sức vàng, bạc nhiều. Có một điều em phân vân là phụ kiện inox này có bền ko, đeo lâu ngày có bị xuống màu ko, và có ảnh hưởng gì tới sức khỏe ko? Chị em nào có kinh nghiệm về loại phụ kiện này tư vấn cho em nhé ^^

mình nghĩ nó bền hơn là sắt và các kim loại khác ngoài vàng đó bạn

mình nghĩ là nó bền, nhưng chất lượng inox hiện nay khó mà kiểm soát dc, sợ đeo lâu nó xỉn thôi

Mình đang kinh daonh một số sản phẩm trong đó có hàng inot, và cung có 1 tg minh xài thì thấy như vầy: inot hiện nay tùy chỗ bán mà pha nhiều hay pha ít tạp chất. Nếu pha ít thi bạn sẽ xài được 1 thời gian khá lâu, nhưng một khi nó đã bị đen, thì sẽ không chùi lại nhưa vàng hoặc bạc.
    Hiện tại ở Việt Nam cũng có một số cơ sở sản xuất hàng inot, nên nếu bạn tim mua những chỗ hàng Việt thì tốt hơn. Như bạn thấy hàng Trung Quóc bây giờ tràng lan tại việt nam, Hình những cô người mẫu Trung Quốc đeo lắc thì rất xinh, nhưng thật sự thì chât lượng lại kém, đeo lại hại sức khỏe. Mình khuyên bạn nên tim hiểu nguôn gốc trước khi mua một sản phẩm nào đó.

Mình thì ko rành lắm về đồ inoox nhưng mình theo mình biết thì nếu bạn là người có mồ hôi muối thì sẽ ko đeo được những loại trang sức bằng bạc hay inox vì mồ hôi muối sẽ làm cho chúng xỉn màu đi rất nhanh, còn nếu là mồ hôi dầu thì lâu hơn
    Hiện mình đang kinh doanh mặt hàng phụ kiện thời trang handmade: vòng tay, hoa tai... làm từ chất liệu vải, do chính mình thiết kế & làm. Do làm bằng vải nên đảm bảo an toàn mà lại ko lo xuống màu, giá cũng rất ok, bạn ghé xem nhé PHỤ KIỆN THỜI TRANG HANDMADE ĐẸP, ĐỘC ĐÁO

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-05-2015, 03:24 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-16-2015, 11:34 PM
  3. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  4. Kinh nghiệm đi lễ - đi hội! (Yên Tử - Chùa Hương)
    Bởi thaonguyen0494 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-13-2008, 06:14 PM