Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Long dress và Evening Gown. Có mẹ nào chung sở thích không ạ?

Chào các mẹ,
    Người em cũng nhon nhon, nhưng phải tội chân vòng kiềng + đầu gối củ lạc, da dẻ cũng chả mượt mà mướt mát như người ta. Vì vậy mỗi lần hội họp, chơi bời đám cưới tiệc tùng gì, nếu mặc váy ngắn thì em đều phải đi legging hoặc stocking màu để che khuyết điểm.
    Thời gian trở lại đây em nghĩ ra một giải pháp nữa là mặc váy dài, nhìn cũng rất yêu ạ. Em trở thành nghiện nghiện váy dài từ khi nào không biết. Tình hình là gần đây trong các cuộc thi Miss này miss kia thì evening gown của những người đẹp Việt cũng như người đẹp thế giới cũng là đề tài nóng bỏng, được các mẹ bàn ra tán vào cũng rất nhiều.
    Em mở ra topic này để các mẹ có cùng sở thích (hoặc có cùng nỗi khổ về chân giống em và đang trên con đường đi tìm các giải pháp che khiếm khuyết hi hi) đóng góp hình ảnh, nơi may đẹp, chỗ mua đẹp cũng như bình luận từ các bộ dress thông thường mà chị em mình mặc được, sắm được, như là maxi dress... đến những bộ Evening gown đắt tiền nhưng nhìn quyến rũ vô cùng của Versace, Gucci, Donna Karan vân vân và vân vân hi hi.
    Đầu tiên em xin nói đến một dạng dress khá thông dụng ở các cửa hàng silk hiện nay là Scarf dress. Loại này Tây rất thích. Em có hai bộ, mặc đi chơi (thật ra cái này đi tiệc hay đi chơi kiểu dạo phố em thấy đều ok cả) được khen khá nhiều. Bao giờ em chụp hai bộ của em cho các mẹ xem, còn em bỏ hình minh họa trước đã. Về kiểu dáng thì cũng đa dạng lắm, nhưng căn bản cũng dựa trên nguyên tắc là ghép mấy tấm khăn vuông vào với nhau. Đây là mấy kiểu cơ bản:
    Đặc điểm của bộ váy này là hoa văn nhìn thường rất ấn tượng và bắt mắt, rất "tropical". Tuy nhiên chống chỉ định với những người có vòng 1 quá "khiêm tốn", không cần phải vĩ đại đâu ạ nhưng vòng 1 mà hơi đầy đặn thì mặc sẽ đẹp hơn. Loại váy này có 2 loại ngắn và dài, nhưng dù ngắn và dài thì đều quá gối cả, hi hi, che được khuyết điểm nhé.
    Nếu mẹ nào có hỏi là Scarf dress hợp với người gầy hay đầy đặn? Thì em xin trả lời là cả hai. Nhưng cao ráo thì mặc sẽ ok hơn ạ.
    Thôi em buồn ngủ quá, mẹ nào hứng thú thì đóng góp cùng em nhé, cám ơn các mẹ đã theo dõi :Angel:

mấy cái này có phải maxi dress kô hở bác ?!
    em cũng thích mấy cái này
    thích nhất nhìn Angelina Jolie mặc
    sexy vật vãrooling:

Đây đây có iem bon chen, bác nói trúng tim đen của em.
    Miềng cũng thích váy khăn nhưng để hội hè đình đám ăn chơi thì được. Cho những dịp thật sự long trọng thì hơi khó. Và tèn tén ten, em nó đây
    Em body chữ A nên cũng thích váy dáng chữ A xuông dài, mềm, bay, đi lại thoải mái được. Sợ các loại váy bó lắm.

Cái này cũng là chữ A nhưng đơn giản hơn, vải chiffon hay voan tơ. Trông cũng điệu, khoác thêm áo vét đen và đeo đồng hồ vào thì thành đồ công sở. Mà quàng thêm tấm khăn lụa đỏ, hồng thì thành đồ ..đong đưa.

Đang ở
    hcm
    e là fan hâm mộ maxi dress.

Tớ cũng thích mặc váy! ( trong tủ 2/3 là váy) :Battin ey: Tớ đặc biệt thích 2 kiểu:
    1. Váy ngắn ( trên đầu gối ôm sát).
    2. Váy chất liệu nhẹ nhàng dài . Tớ cũng có mấy cái kiểu bạn huongkhanmoon khoe, nhưng mà dáng ngực của các em ý không được như ý lắm! :Silly: . Tớ thích kiểu cuối cùng bạn lady_love giới thiệu !rooling:

e thích cả kiểu này nữa T_T đẹp dã man í ạ rooling:

ui cái kiểu màu tím thứ 3 xinh quá :LoveStruc::LoveStruc:

Ngực em nhỏ vô cùng, chân ko thẳng, nấm lùn di động nên ko thể nào mà chơi được scarf dress or maxi. Mặc dù rất thik maxi

Trích dẫn Gửi bởi TRÙM XÃ HỘl ĐEN
    mấy cái này có phải maxi dress kô hở bác ?!
    em cũng thích mấy cái này
    thích nhất nhìn Angelina Jolie mặc
    sexy vật vãrooling:
    Đúng rồi mẹ nó ạ, nó cũng là một dạng maxi dress.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 03:35 AM
  2. Có mẹ nào mua chung cư Mipec Riverside (Cạnh cầu Long Biên) chưa? cho em xin KN với...!!!
    Bởi hosonlanmak trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-20-2014, 06:23 AM
  3. Mua váy cho U40 tại Long Biên, Hà Nội
    Bởi supper3321 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-23-2013, 05:41 PM