Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Mua nước hoa tặng người u50

Như tiêu đề ạ, em đang có nhu cầu mua nước hoa tặng một cô tầm 50 tuổi. Đầu tiên em nhắm chanel no.5 vì nó nổi tiếng nhất lại thích hợp vs ngừoi trung tuổi. Nhưng sau khi tham khảo giá thì em thấy chát quá, rẻ nhất cũng phải 2tr5 mà ngân sách của em có 2tr thôi ạ. Nên em đưa lên đây mong các mẹ tư vấn hộ em với ạ. Và nếu các mẹ thấy 2tr ít quá, ko đủ thì các mẹ cho em 1 số gợi ý mỹ phẩm dưỡng da như shiseido, ohui, la mer phù hợp cho phụ nữ 50 với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Ah nước hoa em định mua xách tay ở Pháp hoặc Mỹ về, các mẹ tính giá í chứ đừng tính giá ở vincom nha <3

U50 thì có một số chai thích hợp : White Diamonds/Diamonds and Emeralds của Elizabeth Taylor, Amarige Mariage/Oganza của Givenchy, Poeme/Tresor của Lancome, Samsara của Guerlain, Dune/Poison của Dior, Halle của Halle Berry, Fancy Nights của Jessica Simpsons ( mùi hương được đánh giá ngang hàng nước hoa niche dù giá thì super cheap, tại Mỹ chai 100ml chỉ khoảng 10USD, thuộc kiểu mùi mới ngửi thì chưa thích liền nhưng xài quen sẽ ghiền, đúng nghĩa "quyến rũ" và hợp với mọi PN từ 20t đến 60t ), Weekend của Burberry ( mùi hương nữ tính không tuổi, già trẻ đều OK ), London của Burberry ( mùi rất thanh lịch tao nhã, thuộc dạng safe choice, ít khi bị chê, tuy nhên lại không quá độc đáo, già trẻ đều OK ), Chloe Love ( già trẻ đều Ok, thật ra mùi này dành cho người dưới 50 nhưng không hiểu sao ở VN các cô trên 45t đều rất mê ), Sanderling của Yves de Sistelle ( rất giống Chanel Coco Mademoiselle EDP), So Elilxir EDP của Yves Roche ( hơi hơi giống Chanel Coco Made ), Truth của Calvin Klein ( mùi dễ chịu, dễ sd ), Jasmin Noir của BVL ( tông quyến rũ của PN trưởng thành, từ 22t-60t ), Omnia ( chai gốc màu NÂU ĐỎ, đừng nhầm chai Omnia Coral màu đỏ mới ra ) của BVL, Belle d'Opium của Yves Saint Lauren ( chai tím xanh mới ra gần đây, mùi quyến rũ dành cho PN trưởng thành, từ 24t đến 60t ), Cinema của YSL ( mùi tạo cảm giác sang, hơi kiêu kỳ chút, 25-60t ), ....
    Còn rất nhiều, từ từ mình nhớ ra sẽ bổ sung thêm, vì mình ít ghi nhớ mùi dành cho người trên 50t.

Theo mình thì món quà là điều xuất phát từ tình cảm, nó không phải là giá trị vật chất bạn ah. Nếu là mình thì mình sẽ quan tâm đến sở thích của cô u50 đó, xem cô thích mùi nước hoa như thế nào rồi mới quyết định. Chính ở đây không phải giá trị vật chất bạn mang đến đâu mà cô ấy sẽ vui vì sự quan tâm của bạn. Mình tin là như vậy đó.

Đang ở
    Hà Nội
    Mình thấy chị ngocthupham nói đúng đó. Nước hoa thật sự là mỗi người có sở thích và mùi hương đặc trưng riêng. Bạn thử tìm hiểu thêm về sở thích của bác ấy xem sao trước khi quyết định mua loại nào.
    Mình thì recommend chai Chloe Love, Nina Ricci L'Air du Temps, Lancome Trésor, Bubberry London, Thiery Mugler Womanity.
    Giờ bên Anh đang có chương trình mua nước hoa dạng gift set. Mua chai nước hoa bạn được tặng kèm body lotion hay shower gel cùng loại với giá không đổi. Có cần gì bạn cứ Viber mình số 0933126215.
    Chúc bạn sớm chọn được quà tặng ưng ý

Trích dẫn Gửi bởi ngocthupham
    Theo mình thì món quà là điều xuất phát từ tình cảm, nó không phải là giá trị vật chất bạn ah. Nếu là mình thì mình sẽ quan tâm đến sở thích của cô u50 đó, xem cô thích mùi nước hoa như thế nào rồi mới quyết định. Chính ở đây không phải giá trị vật chất bạn mang đến đâu mà cô ấy sẽ vui vì sự quan tâm của bạn. Mình tin là như vậy đó.
    Mình cho rằng đó chỉ là 1 CÁCH NHÌN VỀ VĂN HÓA TẶNG NƯỚC HOA mà thôi.
    Nếu bạn chủ top có chung quan điểm giống bạn và nhất quyết tin rằng nên tặng nước hoa theo gu của người khác thì tùy bạn ấy, mình không có ý kiến. NHƯNG, vì mình thích nước hoa từ nhỏ, từ khi chưa có tiền mua chỉ chủ yếu được tặng nên sau này mình cũng để ý thấy rằng, không chỉ mình và nhiều người khác, đôi khi được tặng 1 chai nước hoa mình không có hoặc chai nước hoa lạ chưa từng test qua thì cũng gây tò mò khui seal xịt thử, thưởng thức rồi thẩm định xem có thích không. Nếu không thích thì được test thử cũng rất vui, còn nếu nhờ đó phát hiện một mùi mới đúng gu thì niềm vui đó nhân lên gấp 3, 4 lần luôn ấy.
    Tuy nhiên, điều quan trọng là người mua tặng nước hoa NÊN BIẾT VỀ MÙI HƯƠNG CỦA CHAI NƯỚC HOA MÌNH ĐEM TẶNG VÀ KHÔNG BAO GIỜ PHẠM SAI LẦM CƠ BẢN ĐÓ LÀ TẶNG MÙI HƯƠNG NHÍ NHẢNH KHÔNG CHIỀU SÂU CHO NGƯỜI TRÊN 30t VÀ TẶNG MÙI HƯƠNG TẠO CẢM GIÁC "GIÀ CHÁT" ĐẾN NHĂN MŨI CHO NHỮNG NGƯỜI CÒN TRẺ, DƯỚI 35t ( đặc biệt là dưới 28t thì càng nên tránh ).
    Dù sao mình cũng ủng hộ chủ top có lòng nên đã mở 1 topic nghiên cứu mùi nào nên tặng cho người U50.
    Theo mình thấy, tất cả các mùi hương không tuổi hay không quá già không quá trẻ ( phạm vi rộng từ 22t-60t ) đều rất Ok cho U50. Trừ khi cá tính người được tặng là bảo thủ ( khăng khăng trung thành 1 tuýp mùi hương, VD chỉ thích hoa hồng, thì nên tập trung vào NH mùi hoa hồng chủ đạo , ... ) hoặc chung thủy với 1 mùi nào đó thôi, không bao giờ xài mùi khác thì chỉ cần mua đúng chai đó là được.
    Đây cũng là 1 trong các ý nghĩa của mục Nước Hoa : ai thắc mắc gì cứ hỏi, quan điểm về sd, mua tặng nước hoa nên suy nghĩ thoáng chút ( nhưng phải đi kèm chút kiến thức về NH )( thoáng chứ không tùy tiện mua đại chai gì cũng được)( kể cả quan điểm mua NH chỉ cần đắt mới tốt, suy nghĩ như vậy thì thật sự rất sai lầm với SP nhạy cảm như NH ).
    Đó là chưa kể đến việc người VN mình chưa sd NH nhiều như 1 loại trang phục khác của PN nên ít chú ý đến việc đi test nước hoa nhiều, những người thuộc thế hệ 40t trở lên ở VN thì lại càng ít, phần lớn họ sd NH theo kiểu ai tặng gì xài nấy, ít xài quá thì tiếc rồi đem bán , nên đối với U35 trở lên ở VN thì thật ra không nhất thiết chỉ tặng mùi mà người ta hay sd hoặc tìm hiểu xem họ thích mùi gì ( có khi chính bản thân họ cũng chả biết mình thích mùi gì nhất, chỉ đơn giản là trong số các chai NH được tặng, thấy những chai nào "hợp hợp ý" thì xài nhiều hơn và hay nhờ mua nhiều hơn, vậy thôi )
    Tóm lại, nếu người thuộc U35 trở lên tính tình bảo thủ thì mua NH có tông mùi họ thích ( VD họ thích nhài thì lựa chai có mùi nhài chủ đạo ), nếu họ chung thủy và cố chấp thì chỉ mua đúng 1 ( hoặc vài ) chai mà họ yêu thích, còn nếu họ thoải mái, không đặt nặng vấn đề ( sao cũng được ) thì cứ lựa những chai "safe choice", đa số PN thích, mùi hương không già không trẻ là được.

Em cảm ơn các chị đã nhiệt tình tư vấn ạ. Thực sự thì em cũng không rành về nước hoa lắm nên muốn nhờ các chị tư vấn ạ. Cô em tặng thì cũng 50 rồi ạ. Hồi còn trẻ thì cuộc sống của cô í cũng khó khăn, bây giờ thì hai vợ chồng cô chú đã rất giàu rồi. Tuy vậy như chị suptoctien nói đấy ạ, cô không rành về nước hoa hay có tone mùi ưa thích gì đâu. Nhưng em nghĩ người như cô chắc thích mùi hương nhã nhặn , không quá nồng. Các chị tư vấn em thêm với ạ.

"Nhưng em nghĩ người như cô chắc thích mùi hương nhã nhặn , không quá nồng" và cô ấy giờ khá giả thì đúng là nên chọn thương hiệu có giá 1 chút ( không nhất thiết là đắt nhất ) => chị nghĩ các chai sau khá là phù hợp : London của Burberry ( mùi rất thanh lịch tao nhã, thuộc dạng safe choice, ít khi bị chê ), Belle d'Opium của Yves Saint Lauren ( chai tím xanh mới ra gần đây, mùi quyến rũ dành cho PN trưởng thành, từ 24t đến 60t ), L'Air hoặc L'air du Temps của Nina Ricci ( mùi L'air dễ chịu hơn, ra sau nên ngọt hơn xíu và trẻ hơn L'air du Temps ), Cinema của YSL ( mùi tạo cảm giác sang, hơi kiêu kỳ chút, 25-60t ), Shalimar của Guerlain, Eaudemoiselle của Givenchy, Love, Chloe Eau Florale của Chloe, L de Lolita Lempicka ( chai màu xanh sẫm, mùi quế và vani chủ đạo ), Amour của Kenzo, Classique ( EDT, chai gốc ) của Jean Paul Gautier, ...

Trích dẫn Gửi bởi suptoctien
    "Nhưng em nghĩ người như cô chắc thích mùi hương nhã nhặn , không quá nồng" và cô ấy giờ khá giả thì đúng là nên chọn thương hiệu có giá 1 chút ( không nhất thiết là đắt nhất ) => chị nghĩ các chai sau khá là phù hợp : London của Burberry ( mùi rất thanh lịch tao nhã, thuộc dạng safe choice, ít khi bị chê ), Belle d'Opium của Yves Saint Lauren ( chai tím xanh mới ra gần đây, mùi quyến rũ dành cho PN trưởng thành, từ 24t đến 60t ), L'Air hoặc L'air du Temps của Nina Ricci ( mùi L'air dễ chịu hơn, ra sau nên ngọt hơn xíu và trẻ hơn L'air du Temps ), Cinema của YSL ( mùi tạo cảm giác sang, hơi kiêu kỳ chút, 25-60t ), Shalimar của Guerlain, Eaudemoiselle của Givenchy, Love, Chloe Eau Florale của Chloe, L de Lolita Lempicka ( chai màu xanh sẫm, mùi quế và vani chủ đạo ), Amour của Kenzo, Classique ( EDT, chai gốc ) của Jean Paul Gautier, ...
    Chị nhiệt tình quá ạ . Tặng hoa chị nhiều nhiều . Chị ơi, em hỏi nốt một câu là có nên tặng các gift set ko ạ ? Vì em thấy gift set trông sang trọng nhưng không phải hãng nào cũng có í ạ

Giftset thì cũng được, quan trọng là tìm ra giftset của chai nước hoa mà em đã quyết định chọn mua. Ngoài ra, nên chú ý cả nghệ thuật tặng nữa ( cái này nói lên cái tâm ý người tặng gửi gắm vào món quà, chẳng hạn em gửi kèm 1 tấm thiếp to đại khái ghi là em cảm nhận mùi hương này hay ho blablabla và em thấy rất hợp với phong cách của cô ... ) .
    Mà sao ngày xưa chị biết nhiều chai rất hay tao nhã dành cho U40 trở lên nhưng giờ chị chỉ nhớ nhiêu đó thôi nhỉ ?

À, thêm 1 chai nữa là Dior Addict to Life ( nếu giá trên 2tr thì em chỉ cần mua chai 50ml là được ) hoặc Dior Addict Eau Sensuelle ( 2 mùi này rất giống nhau, mùi 1 cốc trà hoa hồng và nhài pha từ bông hoa tươi, mùi nhẹ nhàng dễ chịu thanh tao mà vẫn có 1 chút ngọt nhẹ ).
    Từ từ nhớ thêm thì chị bổ sung thêm, hì hì ...

Các Chủ đề tương tự

1. iphone 4 IOS 5.1.1 tắt máy khởi động lại rất lâu
    Bởi binodinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 09:02 PM