Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Hehe, ở Quang Trung cũng có vài hàng vải kiện đấy. Đối diện và gần NXB Sự thật (gần ngã ba Ngô Văn Sở và xóm Hạ Hồi).
    Nhưng mình cũng chưa mua bao giờ (ngại mua vải lắm). Có mấy chị bạn mua rồi. Cũng ổn.

Các Chị ơi, ở Chợ Hôm cũng chưa phải là rẻ nhất nếu không biết mặc cả. Cùng một loại vải em mua ở cửa đông có 12K/m, lên chợ Hôm là 25K/m không bớt, kể cả lấy 10m.
    Nhưng ở Cửa Đông không nhiều vải đẹp.
    Chỗ Quang Trung chủ yếu là vải TQ, ít vải HQ lắm, có mấy cửa hàng ở Thái Thịnh cũng bày nhiều vải HQ nhưng giá xêm xêm ở chợ Hôm.

các mẹ à, khi nào rảnh các mẹ sang chợ Ninh hiệp ở Gia Lâm giá ở đây rất rẻ chỉ tội hơi xa thôi

Trích dẫn Gửi bởi tomofmum
    Ngoài ra, mình còn hay mua ở Phố Nguyễn Thượng Hiền: có 2 hàng, nếu đi từ phía Hồ Thiền Quang ra thì có 1 hàng bên phải một hàng bên trái. Mình hay mua ở hàng bên trái hơn. Ở đó có vải may váy Bohemien gì đó rất đẹp.
    Nghe mẹ tomfmum quảng cáo, hôm nay mình đến đó rước được mảnh vải màu trắng để may váy ohemien rồi, phải mấy năm nay rồi mình mới đi mua vải nên chả hiểu giá cả thế nào, cô bán hàng cũng chả bớt giá nên chả biết là đắt hay rẻ nữa nhưng cảm giác là bị đắt, mình mua 1,3m mà tận 60K, có bị đắt không nhỉ

Cửa hàng Tuyết Thuý đàu ngõ Vân Hồ nhe,ổn lắm

các bạn lên chợ Hôm tầng quầy Lan hương hình như số quầy 256 thì phải nhiều mẫu độc lắm

em biết một nhà bán vải kiện Hàn Quốc, nhiều vô biên và khá đẹp, nhà đó bán lâu rồi, nhưng ở trong làng luôn (Làng Vạn Phúc thì phải, đi đường Kim Mã rẽ xuống một tẹo), cả một nhà vải rộng lắm (chắc phải chừng 60m vuông mất), ở đó mua không mặc cả, khách hàng vào tìm thoải mái, tìm được thì đem ra tính tiền là xong.
    Trưa nay em sẽ đưa một đồng nghiệp đi mua vải ở đó, nếu các mẹ thích thì em sẽ lấy địa chỉ dùm cho

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Chíp
    em biết một nhà bán vải kiện Hàn Quốc, nhiều vô biên và khá đẹp, nhà đó bán lâu rồi, nhưng ở trong làng luôn (Làng Vạn Phúc thì phải, đi đường Kim Mã rẽ xuống một tẹo), cả một nhà vải rộng lắm (chắc phải chừng 60m vuông mất), ở đó mua không mặc cả, khách hàng vào tìm thoải mái, tìm được thì đem ra tính tiền là xong.
    Trưa nay em sẽ đưa một đồng nghiệp đi mua vải ở đó, nếu các mẹ thích thì em sẽ lấy địa chỉ dùm cho
    hay quá. mẹ nó cho tụi e địa chỉ được ko???e thích mấy vụ vải vóc lắm. mẹ lấy địa chỉ dùm e nhé

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Chíp
    Cửa hàng đi từ ngõ 166 Kim Mã phải không ạ? Cả nhà vải to, em cũng chưa vào nhưng muh` chị ơi, ở đấy đang làm đường, khấp khểnh, đá cuội cứ lổn nhổn, đi xe vào dễ ngã lắm. Cuối tuần em vừa đến nhà đứa bạn ở gần đấy. Nếu chị vẫn quyết tâm đi, thì gửi xe ở mặt đường KM cho tiện. Chúc chị mua được nhiều vải đẹp nhé.

Ðúng rồi, cửa hàng ngõ 166 Kim Mã đó, vừa lấy cạc vì zịt của họ về đây :4:
    Số 127, ngõ 166, Kim Mã, Ba Đình Hà Nội
    Điện thoại cửa hàng: 7262463, NR: 8234343; DĐ: 0902224253
    Hic, Đúng là đang làm đường, loay hoay mãi mới vào được nhà đó, vì là trong làng, nên miêu tả đường thế này cho các bạn dễ tìm nhé:
    Đi đường Kim Mã, thấy cửa hàng Phú Thành digital thì ngay đó có một cái ngõ (nếu xuôi đường mình đi thì đến ngõ đó rồi mới đến Phú Thành), các bạn xuống ngõ đõ (xuống dốc), đi theo đường ngõ một đoạn ngắn thôi (hơi uốn éo tẹo), các bạn sẽ thấy một ngã ba, các bạn rẽ tay phải là nhìn ngay thấy biển hiệu: Vải kiện Nhật, Hàn Quốc, đến đó và vào mua vải :4:
    Nếu muốn mua ngay thì khi đến ngã ba đó, các bạn rẽ sang tay trái, đi khoảng 5m thì có nhà trông xe cho mình, gửi xe vào đó rồi đi bộ ngược lại chút để vào mua vải (hôm nay tớ phải đi thế đấy)
    Còn nếu không thì từ từ khoảng 2 tuần nữa thì phi xe vào thẳng đấy luôn (vì chắc lúc đó làm xong đường rồi), khỏi gửi xe lôi thôi hiiiii
    Chúc cả nhà mua vải vui vẻ nhé, hôm nay tớ mệt nên chẳng muốn mua mảnh nào, cơ mà 2 người đi cùng mình thì hả hê lắm :1: