Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cho ngày phụ nữ đẹp hơn, cuốn hút hơn

Phá luật một chút không phải là tội nặng theo kiểu “đánh mất chính mình” đâu bạn ạ. Có thể bạn còn rất nhiều “chính mình” khác mà bạn chưa nhận diện hết được mà thôi. Thay đổi một chút về cách ăn mặc, trang điểm sẽ giúp bạn có dịp tìm được thêm một góc nào đó thú vị của bản thân mà bạn chưa biết đấy.
    Mừng ngày Phụ nữ Việt Nam, bạn sẽ làm gì để chứng tỏ mình là một trong những bông hoa tuyệt vời chứ? Đảm đang, giỏi giang, mang đến tiếng cười cho mọi người, tất cả đều rất tuyệt. Nhưng nếu bạn vẫn phạm phải một thiếu sót như từ trước đến nay: đó chính là bỏ quên chính mình thì bạn “hơi sai lầm” rồi đấy.Bạn là một cá thể rất thú vị giữa cuộc sống đầy màu sắc này, cần phải trân trọng điều đó chứ nhỉ! Chưa kể đến việc bạn phải thay đổi thói quen, cá tính hay những cái gì lớn lao khác, hãy bắt đầu từ ngoại hình đã nhé. Đổi style ăn mặc đi, bạn sẽ phát hiện ra rằng có nhiều thứ bạn chưa hẳn biết rõ về bản thân. Yêu bản thân mình và chăm chút cho nó thật tốt, đó là bước quan trọng để bạn thực sự biết yêu cuộc sống đấy nhé. Hãy thử xem bạn thích “style” nào dưới đây.
    Mạnh mẽ và quyến rũ

Ảnh: Redbook.com
    Cá tính – bạn hay nhận xét về những cô nàng có tính cách mạnh mẽ, hơi “ồn ào” một chút và tất nhiên họ tự tin thể hiện bản thân mà bạn thấy… khó theo nổi. Thực ra không hẳn ai cũng “tự tin từ bên trong” như thế đâu. Phần nhiều thì cách ứng xử và thể hiện cũng là do tự rèn luyện. Bạn cũng có thể trở nên cá tính, hấp dẫn y như thế, chỉ cần bạn bắt tay vào thay đổi mình thôi!Một chiếc little black dress (váy liền thân đen) duyên dáng kết hợp với chiếc mũ phớt vành nhỏ sáng màu tạo độ tương phản, trông bạn đã khác nhiều rồi đấy. Trang điểm tươi tắn (tuyệt đối không bước qua ranh giới lòe loẹt nhé), nhấn vào phần mắt và đôi môi với tông màu khói cho mắt và sắc đỏ cho môi là hoàn chỉnh bức chân dung mới của bạn rồi đấy.
    Thắm sắc môi

Tất nhiên phải lưu ý bạn trước rằng son môi đỏ rất khó dùng cho đẹp (ngay cả ngôi sao cũng lắm khi gặp “tai nạn” khi dùng màu son này). Nhưng không thể phủ nhận độ cuốn hút của sắc màu kiêu hãnh này được. Nếu da bạn trắng, hãy thử “diện” màu son đỏ tươi và xem sức cuốn hút của bạn tăng lên mấy bậc. Bạn nên chú ý không nên chọn màu son đỏ đậm hoặc “quá chói” vì rất khó dùng, chỉ nên chọn sắc đỏ tươi vừa khiến bạn trẻ trung hơn mà còn quyến rũ nữa.
    Lãng mạn

Bạn muốn khoe vẻ nữ tính của mình, hãy thử kết hợp một chiếc áo sơ mi đơn giản, chất liệu hơi cứng để tạo độ đứng cho áo (có thể sử dụng áo sơ mi denim) với váy voan mỏng xếp li dài chấm gối hoặc maxi. Thêm một đôi boot nữa là hoàn tất phần “tạo hình” nhé. Ngắm mình trong gương đi, hẳn phong cách lãng mạn này sẽ khiến bạn xiêu lòng ngay.
    Mới mẻ cùng maxi

Một sự kết hợp có vẻ “gây khó dễ” với những bạn gái chưa được cao cho lắm. Nhưng đây quả thật là một phong cách trẻ trung, mềm mại và cũng có hiệu ứng hấp dẫn không thua gì những phong cách trên. Một chiếc áo thun trắng sọc ngang đỏ kết hợp với chân váy maxi đỏ sẽ thực sự tỏa sáng với mái tóc uốn dợn sóng nhẹ và kiểu trang điểm nhẹ nhàng, tươi tắn.
    Sắc sảo

Họa tiết in hoa cũng là một trong những xu hướng thời trang được yêu thích năm nay, tuy nhiên nếu không khéo chọn thì một bộ váy hoa rất dễ “phản chủ” vì nó dễ để lộ nhược điểm. Tùy vào vóc dáng, chiều cao và cả sắc da mà bạn chọn chiếc váy hoa màu gì, kích sỡ hoa văn trên vải to hay nhỏ. Ở phong cách này là sự lưu ý bạn trong cách kết hợp phụ kiện với trang phục. Váy hoa chất lụa mềm sẽ “sắc cạnh” hơn khi có thêm dây lưng da đóng đinh hầm hố. Bạn không mất đi vẻ nữ tính, điểm nhấn nhỏ này khiến bạn mang vẻ sang trọng và sắc sảo hơn.
    Rock lên đi

Điều gì tuyệt nhất ở một đôi boot? Nó luôn khiến bạn trông mạnh mẽ hơn nhưng lại có vẻ bí ẩn hơn. Sự mạnh mẽ bạn đang tìm kiếm sẽ được trả lời bằng đôi boot da theo phong cách của dân chơi mô tô. Nhưng tất nhiên không thể mất đi nét mềm mại vốn có rồi, chiếc áo khoác vải dạ đơn giản với đường xếp li nhỏ nơi viền cổ, vạt và tay áo lại cân bằng tất cả. Cuối cùng, thêm quần jean xăn ống trẻ trung nữa là xong, bạn đã có phong cách của các bạn thanh niên trẻ tuổi thích rong ruổi đó đây rồi. Nếu bạn chọn kiểu tết tóc xương cá lệch nữa là có thể khiến nhiều người ngạc nhiên với style mới này rồi đấy, vì trông đáng yêu và rất “chất”.

Mình rất thích phong cách trên đơn giản, không cầu kỳ lại cá tính như ri nek, trang phục mình chọn thường ít đụng hàng một chút nên mình rất thích phong cách này mỗi tội hơi nấm lùn nên không tự tin khoản váy maxi cùng với bốt thấp được nhưng mấy kiểu khác mình sẽ ráng thử hết.

chắc mình chọn cách tô son nhẹ cho khác ngày thường thôi :P

Trích dẫn Gửi bởi MeiLe
    chắc mình chọn cách tô son nhẹ cho khác ngày thường thôi :P
    thế còn ở nhà thì sao ạ, hi. em không vào để quảng cáo đâu nha nhưng theo thiển ý của em, nếu có bộ đồ mặc nhà đẹp, vừa vạn và tiện dụng thì bản thân các chị cũng là 1 món quà của chồng con mình rồi đấy ạ

Trang phục nhẹ nhàng, đơn giản không quá cầu kỳ. mình rất thích